अखिलेश यादव दुधारी तलवार बाळगतात तर आम्ही चारधारी तलवार बाळगतो, असंही मौर्य म्हणाले आहेत.
विशेष प्रतिनिधी
प्रयागराज : उत्तर प्रदेशातील 69 हजार शिक्षकांच्या भरतीवर उच्च न्यायालयाच्या आदेशानंतर उत्तर प्रदेशचे उपमुख्यमंत्री केशव प्रसाद मौर्य ( Keshav Mauryas )यांची पहिली प्रतिक्रिया समोर आली आहे. केशव प्रसाद मौर्य यांनी उच्च न्यायालयाचा निर्णय स्वागतार्ह असल्याचे म्हटले आहे. सरकार संपूर्ण आदेशाचा आढावा घेईल आणि त्यानंतरच तो निष्कर्षापर्यंत पोहोचेल. उमेदवारांना न्याय मिळावा यासाठी प्रयत्न केले जातील, असे केशव मौर्य यांनी सांगितले.
केशव प्रसाद मौर्य म्हणाले की, अखिलेश यादव यांचा खेळ संपला आहे. २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीत खोटे बोलून त्यांनी पंक्चर झालेल्या सायकलमध्ये हवा भरली, पण आता सायकल चालणार नाही. तसेच मौर्य म्हणाले की, अखिलेश यादव दुधारी तलवार बाळगतात तर आम्ही चारधारी तलवार बाळगतो.
खरेतर, अलाहाबाद उच्च न्यायालयाच्या लखनऊ खंडपीठाने सहाय्यक शिक्षक भरती परीक्षा (ATRE) अंतर्गत 69 हजार शिक्षकांच्या नियुक्तीसाठी जून 2020 मध्ये जाहीर केलेली निवड यादी आणि दिनांक 6800 उमेदवारांची निवड यादी दुर्लक्षित करून नवीन यादी तयार करण्याचे आदेश दिले आहेत. 5 जानेवारी 2022. दिले आहेत. यापूर्वी, एकल खंडपीठाने 69 हजार उमेदवारांच्या निवड यादीवर पुनर्विचार केला होता तसेच 5 जानेवारी 2022 रोजीची 6800 उमेदवारांची निवड यादी नाकारली होती.
न्यायमूर्ती ए आर मसूदी आणि न्यायमूर्ती ब्रिजराज सिंह यांच्या खंडपीठाने एकाच खंडपीठाच्या आदेशाविरोधात महेंद्र पाल आणि इतरांनी दाखल केलेल्या 90 विशेष अपीलांचा एकाच वेळी निकाल देताना नवीन यादी तयार करण्याचे आदेश दिले. नवीन निवड यादी तयार करताना सध्या कार्यरत असलेल्या सहाय्यक शिक्षकावर विपरित परिणाम होत असेल तर त्याचा फायदा चालू सत्रात देण्यात यावा, जेणेकरून विद्यार्थ्यांच्या शिक्षणावर विपरीत परिणाम होऊ नये, असे खंडपीठाने म्हटले आहे.
या प्रकरणी सुनावणी पूर्ण करून हायकोर्टाने निर्णय राखून ठेवला होता. खंडपीठाने 13 ऑगस्टलाच निकाल दिला होता, मात्र त्याची प्रत शुक्रवारी वेबसाइटवर टाकण्यात आली. या संदर्भात, खंडपीठाने 13 मार्च 2023 रोजीच्या एकल खंडपीठाच्या आदेशात बदल करताना, राखीव प्रवर्गातील उमेदवार जर सर्वसाधारण प्रवर्गासाठी विहित केलेल्या गुणवत्तेत आला तरच त्याला सर्वसाधारण प्रवर्गात स्थान दिले जाईल, असा निर्णय दिला. .
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App