अफगाणिस्तानची राजधानी काबूलमध्ये लष्करी रुग्णालयाबाहेर झालेल्या बॉम्बस्फोटात आतापर्यंत 25 जणांचा मृत्यू झाला असून 50 जण जखमी झाले आहेत. आयएसआयएस या दहशतवादी संघटनेने या हल्ल्याची जबाबदारी स्वीकारल्याचे वृत्त एएफपी या वृत्तसंस्थेने दिले आहे. या हल्ल्यात तालिबानचा एक टॉप कमांडरही मारला गेल्याची माहिती मिळत आहे. तालिबानने अफगाणिस्तानचा ताबा घेतल्यापासून देशातील परिस्थिती बिकट झाली आहे. जगातील अनेक देशांनी या हल्ल्याचा निषेध केला आहे. kabul blast islamic state claimed responsibility for the attack in afghanistan
वृत्तसंस्था
काबूल : अफगाणिस्तानची राजधानी काबूलमध्ये लष्करी रुग्णालयाबाहेर झालेल्या बॉम्बस्फोटात आतापर्यंत 25 जणांचा मृत्यू झाला असून 50 जण जखमी झाले आहेत. आयएसआयएस या दहशतवादी संघटनेने या हल्ल्याची जबाबदारी स्वीकारल्याचे वृत्त एएफपी या वृत्तसंस्थेने दिले आहे. या हल्ल्यात तालिबानचा एक टॉप कमांडरही मारला गेल्याची माहिती मिळत आहे. तालिबानने अफगाणिस्तानचा ताबा घेतल्यापासून देशातील परिस्थिती बिकट झाली आहे. जगातील अनेक देशांनी या हल्ल्याचा निषेध केला आहे.
At least 19 killed and 50 wounded in a gun and bomb assault at a military hospital in Kabul. Islamic State claimed responsibility for the attack: AFP — ANI (@ANI) November 3, 2021
At least 19 killed and 50 wounded in a gun and bomb assault at a military hospital in Kabul. Islamic State claimed responsibility for the attack: AFP
— ANI (@ANI) November 3, 2021
इस्लामिक स्टेटच्या दहशतवाद्यांनी अलिकडच्या आठवड्यात अनेक हल्ले केले आहेत. देशाच्या सत्ताधारी तालिबानचे उप प्रवक्ते बिलाल करीमी यांनी असोसिएटेड प्रेस (एपी) ला सांगितले की, काबुलमधील सरदार मोहम्मद दाऊद खान मिलिटरी हॉस्पिटलच्या बाहेर नागरिकांना लक्ष्य करणारा स्फोट घडवून आणण्यात आला. काबूलच्या 10 व्या जिल्ह्यात दोन स्फोटांचे आवाज ऐकू आले. गोळीबाराचा आवाजही ऐकू आल्याचे परिसरातील नागरिकांनी सांगितले.
त्याचबरोबर काबूलमधील दहशतवादी हल्ल्याचा पाकिस्तानने तीव्र निषेध केला आहे. पाकिस्तानच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने एका निवेदनात म्हटले आहे की, “आम्ही या निर्बुद्ध दहशतवादी कृत्यांमध्ये आपल्या प्रियजनांना गमावलेल्या कुटुंबांच्या वेदना आणि वेदना सामायिक करतो. आम्ही जखमींना आमची सहानुभूती आणि समर्थनदेखील व्यक्त करतो आणि त्यांच्या लवकरात लवकर बरे होण्यासाठी प्रार्थना करतो.”
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App