Supreme Court : ‘न्यायाधीशांनी सोशल मीडियाचा वापर टाळावा’, सर्वोच्च न्यायालयाची टिप्पणी!

Supreme Court

न्यायमूर्तींनी संतांसारखे जीवन जगावे आणि परिश्रमपूर्वक काम करावे, असाही सल्ला दिला आहे.


विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : Supreme Court  सर्वोच्च न्यायालयाने गुरुवारी न्यायाधीशांना संतांसारखे जीवन जगण्यास सांगितले. न्यायमूर्तींनी संतांसारखे जीवन जगावे आणि परिश्रमपूर्वक काम करावे आणि सोशल मीडियाचा वापर टाळावा, असे सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. न्यायमूर्तींनी निर्णयांबाबत कोणतेही मत व्यक्त करू नये, असे न्यायालयाने म्हटले आहे. न्यायमूर्ती बी.व्ही. नागरथना आणि न्यायमूर्ती एन. कोतीश्वर सिंह यांच्या खंडपीठाने हे तोंडी निरीक्षण नोंदवले. मध्य प्रदेश उच्च न्यायालयाने दोन महिला न्यायिक अधिकाऱ्यांना बडतर्फ केल्याप्रकरणी खंडपीठात सुनावणी सुरू होती.Supreme Court



न्यायव्यवस्थेत दिखाऊपणाला स्थान नाही, अशी टिपण्णी सर्वोच्च न्यायालयाने केली. खंडपीठाने म्हटले की, “न्यायिक अधिकाऱ्यांनी फेसबुकचा वापर टाळावा. त्यांनी निकालांवर भाष्य करू नये, कारण उद्या निकालाचा संदर्भ दिला असता, तर न्यायाधीशांनी आधीच कोणत्या ना कोणत्या स्वरूपात आपले मत व्यक्त केले असते.” खंडपीठाने म्हटले, ”हा खुला मंच आहे. संतांसारखं जीवन जगावं लागेल, मेहनत करावी लागेल. न्यायिक अधिकाऱ्यांना खूप त्याग करावा लागतो. त्यांनी फेसबुक अजिबात वापरू नये.”

बरखास्त केलेल्या महिला न्यायाधीशांपैकी एकीची बाजू मांडणारे ज्येष्ठ वकील आर. बसंत खंडपीठाच्या मतांचा पुनरुच्चार करताना म्हणाले की, कोणत्याही न्यायिक अधिकारी किंवा न्यायाधीशांनी फेसबुकवर न्यायालयीन कामाशी संबंधित कोणतीही पोस्ट टाकू नये. वरिष्ठ अधिवक्ता गौरव अग्रवाल, जे ॲमिकस क्युरी आहेत, यांनी खंडपीठासमोर बडतर्फ केलेल्या महिला न्यायाधीशांविरुद्धच्या विविध तक्रारी सादर केल्यानंतर ही टिप्पणी आली. अग्रवाल यांनी खंडपीठाला सांगितले की, महिला न्यायाधीशांनी फेसबुकवर एक पोस्टही टाकली होती.

Judges should avoid using social media Supreme Court comments

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात