Hindus : हिंदूंनी तीन मुलांना जन्म द्यावा, मंदिरांवरील सरकारी नियंत्रण काढून टाकावे!

Hindus

महाकुंभ दरम्यान झालेल्या विहिंप बैठकीत मथुरा-काशीबाबत ‘हा’ निर्णय घेण्यात आला.


विशेष प्रतिनिधी

प्रयागराज : Hindus विश्व हिंदू परिषदेच्या (VHP) केंद्रीय मार्गदर्शन मंडळाने शुक्रवारी (२४ जानेवारी २०२५) महाकुंभमेळ्याच्या परिसरात एक बैठक आयोजित केली होती, ज्यामध्ये देशातील प्रमुख संतांनी भाग घेतला होता. या बैठकीनंतर, तेथे उपस्थित असलेल्या प्रमुख संतांनी सांगितले की, केंद्रीय मार्गदर्शन मंडळाच्या संतांनी जगभरातील हिंदू समाजाच्या धार्मिक, सामाजिक, सांस्कृतिक गरजा, आव्हाने आणि संकटांचा विचार करून समाजाला मार्गदर्शन केले आहे.Hindus

बैठकीत देशभरातील हिंदू मंदिरांना सरकारी नियंत्रणातून मुक्त करण्यासाठी जागरूकता मोहीम सुरू करण्याची घोषणा करण्यात आली. आंध्र प्रदेशातील विजयवाडा येथे एका मोठ्या मेळाव्याने या मोहिमेची सुरुवात झाली आहे. संतांनी म्हटले आहे की सर्व मंदिरे सरकारी नियंत्रणातून मुक्त करावीत, सरकारी नियंत्रण स्थापित करणारे कायदे रद्द करावेत आणि मंदिरांचे व्यवस्थापन श्रद्धाळू भक्तांकडे सोपवावे.



दुसऱ्या निर्णयात असे म्हटले होते की समाजातील घटत्या जन्मदराचे मुख्य कारण लोकसंख्येतील असंतुलन आहे. लोकसंख्या संतुलित राहावी म्हणून हिंदू कुटुंबांना किमान तीन मुले असावीत असा निर्णय मार्गदर्शन मंडळाने घेतला आहे.तिसऱ्या निर्णयात, वक्फ बोर्डाच्या मनमानी आणि अमर्याद अधिकारांवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी कायद्यात सुधारणांचे स्वागत करण्यात आले आणि हा कायदा मंजूर करावा असे म्हटले गेले.

मार्गदर्शन मंडळाने पुनरुच्चार केला की १९८४ च्या धर्म संसदेपासून, संत समाज, हिंदू समाज, विश्व हिंदू परिषद आणि संघ अयोध्या, मथुरा आणि काशी येथील तिन्ही मंदिरांच्या प्राप्तीसाठी काम करत राहतील. पाचव्या निर्णयात, संतांनी समाजाला सामाजिक सलोखा, पर्यावरणाचे रक्षण, कौटुंबिक ज्ञानाद्वारे हिंदू मूल्यांचे पालनपोषण आणि राष्ट्रीय चारित्र्याच्या विकासासाठी पुढे येण्यास सांगितले.

या बैठकीला आचार्य अवधेशानंद गिरी, अध्यक्षस्थानी असलेले आचार्य महामंडलेश्वर विशोकानंद, विहिंपचे केंद्रीय अध्यक्ष आलोक कुमार, केंद्रीय सरचिटणीस बजरंग लाल बागडा इत्यादी प्रमुख उपस्थित होते.

Hindus should give birth to three children, remove government control over temples!

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात