Jagdeep Dhankhar : धनखड म्हणाले – तपास यंत्रणा कायद्यानुसार काम करतात; सुप्रीम कोर्टाने CBIला पिंजऱ्यातला पोपट म्हटले होते

Jagdeep Dhankhar

वृत्तसंस्था

मुंबई : निवडणूक आयोग आणि तपास यंत्रणांवर प्रश्न उपस्थित करणे म्हणजे त्यांचे मनोधैर्य खच्ची करणे आहे, असे उपराष्ट्रपती जगदीप धनखड  ( Jagdeep Dhankhar ) यांनी म्हटले आहे. ते कठीण परिस्थितीत काम करतात. काही लोकांना देशातील संस्थांची फार काळजी आहे, असेही धनखड म्हणाले. आमच्या संस्था स्वतंत्र आहेत, त्या कायद्याच्या नियमात आणि संतुलित पद्धतीने काम करतात.

रविवारी (15 सप्टेंबर) मुंबईतील एका शाळेतील संविधान मंदिराच्या उद्घाटनप्रसंगी धनखड यांनी ही माहिती दिली. शुक्रवारी (13 सप्टेंबर) दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना मद्य धोरणाशी संबंधित सीबीआय प्रकरणात सर्वोच्च न्यायालयाकडून जामीन मिळाला. सुनावणीदरम्यान न्यायमूर्ती उज्जल भुईया यांनी सीबीआयचे वर्णन पिंजऱ्यात बंदिस्त पोपट असे केले होते.



उपराष्ट्रपती म्हणाले – संवैधानिक मूल्यांचे पालन करून संस्थांनी काम केले पाहिजे. राज्याच्या सर्व अंगांचे – न्यायपालिका, विधिमंडळ आणि कार्यपालिका यांचे एकच उद्दिष्ट आहे – संविधानाच्या मूळ भावनेचे यश सुनिश्चित करणे, प्रदान करणे. भारताच्या सर्व लोकांची समृद्धी आणि भरभराटीची हमी आणि अधिकारांचे रक्षण करणे.

धनखड म्हणाले की, लोकशाही आणि घटनात्मक मूल्यांचे पालन करून सर्व संस्थांनी एकत्र काम केले पाहिजे. या पवित्र मंचांनी राजकीय दाहक वादविवादांना प्रोत्साहन देऊ नये. निवडणूक आयोग आणि तपास यंत्रणांना कठीण वातावरणात आणि दबावात काम करावे लागत आहे. कोणतीही प्रतिकूल टिप्पणी त्यांना निराश करू शकते.

अशा कमेंट्समुळे राजकीय वाद निर्माण होऊ शकतो, असेही धनखड म्हणाले. अशा स्थितीत केवळ खळबळ माजवण्यासाठी आपण कोणताही राजकीय वादविवाद किंवा धारणा निर्माण करत असाल तर ते पूर्णपणे टाळावे, असे आवाहन मी संबंधितांना करतो. लोकशाहीत आकलनाला महत्त्व असते.

Dhankhad said – investigative agencies work according to law; The Supreme Court had called the CBI a caged parrot

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात