विशेष प्रतिनिधी
वाराणसी : बनारस रेल लोकोमोटिव्ह वर्कशॉपच्या (बेरेका) महाव्यवस्थापक यांच्या उपस्थितीत, अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांनी शनिवारी न्यू लोको टेस्ट शॉपमध्ये आयोजित कार्यक्रमात 1000 वे इलेक्ट्रिक लोकोमोटिव्ह राष्ट्राला समर्पित केले. उत्कृष्ट कामगिरीबद्दल महाव्यवस्थापक अंजली गोयल यांनी बरेकाच्या सर्व अधिकारी व कर्मचाऱ्यांचे कौतुक केले. Dedicated to the 1000th Electric Locomotive Nation Outstanding performance of Benaras Rail Locomotive Workshop
त्या म्हणाल्या की, अधिकारी आणि कर्मचार्यांच्या कठोर परिश्रम आणि समर्पणामुळे २०२१-२२ या आर्थिक वर्षात २८१ इलेक्ट्रिक लोकोमोटिव्हची निर्मिती करण्यात आली. हे उत्पादन आर्थिक वर्षातील इतर प्रकरणांमध्ये सर्वाधिक आहे. ६ हजार अश्वशक्तीसह WAG9HC इलेक्ट्रिक लोको क्रमांक ४१३७९ उत्तर रेल्वेच्या खान आलमपुरा मार्शलिंग यार्डकडे पाठवण्यात येत आहे.
यावेळी मंजू यादव, गीतांजली मिश्रा, अनिता देवी, बसंती देवी, प्रियंका स्वरूप, प्रिती वाही, अमरनाथ यादव, सुरेश शर्मा, विजय, राजेश कुमार राय, अमिताभ, योगेश कुमार श्रीवास्तव, प्रदीप कुमार सिंग आदी उपस्थित होते.
‘बरेका’ने स्वतःचा विक्रम मोडला. ‘बरेका’मध्ये इलेक्ट्रिक लोकोमोटिव्ह बनवण्याची प्रक्रिया २०१६ पासून दोन लोकोमोटिव्हच्या निर्मितीपासून सुरू झाली. आणि २०२१-२२ मध्ये ही संख्या २८१ पर्यंत आली.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App