काँग्रेस खासदार गौरव गोगोई यांचे निवडणूक आयोगाला पत्र; खराब EVMचा डेटा मागितला

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : आसाममधील जोरहाट मतदारसंघातील काँग्रेसचे लोकसभा खासदार गौरव गोगोई यांनी निवडणूक आयोगाकडे सदोष EVMचा डेटा जाहीर करण्याची मागणी केली आहे. गोगोई म्हणाले की, ते पूर्ण विश्वासाने सांगू शकतात की या मशीन्सने चुकीचे परिणाम दाखवले आहेत.Congress MP Gaurav Gogoi’s letter to Election Commission; Data of faulty EVMs sought

गौरव यांनी सोशल मीडिया X वर लिहिले आहे की, ईव्हीएम मशीनला योग्य मानण्याच्या आधी निवडणूक आयोगाने या संदर्भातील डेटा जारी करायला पाहिजे की संपूर्ण लोकसभा निवडणुकीदरम्यान किती ईव्हीएम मशीनसोबत छेडछेड झाली आहे.



ईव्हीएममध्ये छेडछाड केल्याच्या दाव्यावरून सुरू असलेल्या वादाच्या एका दिवसानंतर गोगोई यांचे वक्तव्य आले आहे. 16 जून रोजी राहुल गांधींसह अनेक विरोधी पक्षनेत्यांनी आरोप केला होता की, मतमोजणीच्या दिवशी मुंबई उत्तर पश्चिम मतदारसंघातील संजय वायकर यांच्या नातेवाईकांचा फोन ईव्हीएमशी जोडलेला आढळला होता.

गौरव यांनी काय लिहिलंय….

निवडणूक आयोगाने सार्वत्रिक निवडणुकीदरम्यान किती यंत्रे चुकीची वेळ, तारीख, मते नोंदवली आणि किती EVM घटक – मतमोजणी युनिट, बॅलेट युनिट – बदलण्यात आले आणि मॉक पोल दरम्यान किती EVM मध्ये बिघाड झाली हे उघड केले पाहिजे.
निवडणूक लढवल्यानंतर मी पूर्ण विश्वासाने सांगू शकतो की या मशीन्सनी चुकीचे निकाल दाखवले आहेत. मला आशा आहे की निवडणूक आयोग वरील डेटा जाहीर करेल कारण जनतेला जाणून घेण्याचा अधिकार आहे.

एलन मस्क म्हणाले – ईव्हीएम हॅक होऊ शकते

टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी 15 जून रोजी X वर एका पोस्टमध्ये लिहिले की ईव्हीएम रद्द केले जावे. हे मानव किंवा AI द्वारे हॅक होण्याचा धोका आहे. हा धोका कमी असला तरी तो खूप जास्त आहे. अमेरिकेत यातून मतदान होऊ नये.

अमेरिकेत या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये होणाऱ्या राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसंदर्भात त्यांनी हे वक्तव्य केले होते, मात्र त्यानंतर राहुल गांधींसह अनेक नेत्यांनीही ईव्हीएमवर प्रश्न उपस्थित केले होते.

खोट्या बातम्या छापणाऱ्या वृत्तपत्रांवर कारवाई

मुंबई उत्तर-पश्चिम लोकसभा मतदारसंघाच्या रिटर्निंग ऑफिसर वंदना सूर्यवंशी यांनी मिड-डे वृत्तपत्राचे हे वृत्त खोटे असल्याचे फेटाळून लावले आणि त्या प्रकाशनाला बदनामीची नोटीस बजावण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले, ही एक स्वतंत्र प्रणाली आहे, ती प्रोग्राम केली जाऊ शकत नाही आणि त्यात वायरलेस कम्युनिकेशन सिस्टम नाही. मात्र, याबाबत वृत्तपत्राने माफी मागितली आहे.

Congress MP Gaurav Gogoi’s letter to Election Commission; Data of faulty EVMs sought

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात