म्हणाले- मगरीचे अश्रू ढाळणे बंद करा
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Jagdeep Dhankhar राज्यसभेच्या कामकाजात गोंधळ घातल्याने सभागृहाचे अध्यक्ष जगदीप धनखड विरोधी पक्षांवर संतापले. शेतकऱ्यांच्या प्रश्नावर विरोधकांच्या घोषणाबाजीवर धनखड म्हणाले की, विरोधक केवळ मुद्द्याचे राजकारण करून नाटक करत आहेत. मगरीच्या अश्रूंनी शेतकऱ्यांचे हित होणार नाही, असे ते म्हणाले.Jagdeep Dhankhar
गदारोळ करणाऱ्या खासदारांवर टीका करताना धनखड म्हणाले की, घोषणाबाजी करून आणि मगरीचे अश्रू ढाळून शेतकऱ्यांचे हित साधले जाणार नाही. तुम्ही केवळ राजकारण करत आहात, असे त्यांनी काँग्रेस आणि इतर विरोधी पक्षांच्या घोषणाबाजी करणाऱ्या सदस्यांना सुनावले. तुम्हाला उपाय नको आहेत.
सभापती म्हणाले की, गेल्या आठवड्यात सभागृहात झालेल्या गदारोळामुळे कोणतेही कामकाज होऊ शकले नाही आणि त्या काळात शेतकऱ्यांच्या प्रश्नावर एकही सूचना देण्यात आली नाही, ही खंत आहे. गदारोळ करणाऱ्या विरोधी सदस्यांना रोखत धनखड म्हणाले की, तुमचे आश्वासन ही रणनीती होती हे मी भविष्यात लक्षात ठेवेन. तुम्ही शिष्टाचार आणि शिस्तीचे पालन कराल या आश्वासनावर मी तुम्हाला परवानगी दिली.
यानंतर सरकारच्या कथित शेतकरी विरोधी धोरणांच्या निषेधार्थ आणि एमएसपी वाढवण्याचे आश्वासन पूर्ण न केल्याच्या निषेधार्थ काँग्रेस आणि इतर काही विरोधी पक्षांनी राज्यसभेतून सभात्याग केला. त्यापूर्वी काँग्रेस सदस्यांनी घोषणाबाजी केली. असा आरोप आहे की जगदीप धनखड यांनी शेतकऱ्यांच्या प्रश्नावर चर्चा करण्यासाठी नियम 267 अन्वये दिवसाच्या नियोजित कामकाजाला स्थगिती देण्याची मागणी करणारी नोटीस नाकारली होती.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App