मुंबई उच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीश साधना जाधव यांनी एल्गार परिषद माओवादी (भीमा कोरेगाव) प्रकरणातील अनेक याचिकांवर सुनावणी करण्यापासून स्वत:ला वेगळे केले आहे आणि या वर्षी असे करणाऱ्या त्या तिसऱ्या उच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीश बनल्या आहेत. या प्रकरणातील आरोपींमध्ये दिवंगत जेसुइट धर्मगुरू स्टॅन स्वामीसह 16 विद्वान आणि कार्यकर्त्यांचा समावेश आहे.Mumbai High Court justices have distanced themselves from the Elgar case
वृत्तसंस्था
मुंबई : मुंबई उच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीश साधना जाधव यांनी एल्गार परिषद माओवादी (भीमा कोरेगाव) प्रकरणातील अनेक याचिकांवर सुनावणी करण्यापासून स्वत:ला वेगळे केले आहे आणि या वर्षी असे करणाऱ्या त्या तिसऱ्या उच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीश बनल्या आहेत. या प्रकरणातील आरोपींमध्ये दिवंगत जेसुइट धर्मगुरू स्टॅन स्वामीसह 16 विद्वान आणि कार्यकर्त्यांचा समावेश आहे.
या वर्षाच्या सुरुवातीला, मुंबई उच्च न्यायालयाचे न्यायमूर्ती एसएस शिंदे आणि न्यायमूर्ती पीबी वराळे यांनी एल्गार परिषद प्रकरणाशी संबंधित याचिकांवर सुनावणी करण्यापासून स्वतःला वेगळे केले होते.
न्यायमूर्ती साधना जाधव आणि न्यायमूर्ती मिलिंद जाधव यांच्या कोर्टात रोना विल्सन आणि शोमा सेन या कार्यकर्त्यांनी त्यांच्याविरुद्धचा खटला रद्द करण्याच्या मागणीसाठी दाखल केलेल्या दोन याचिका होत्या. वकील सुरेंद्र गडलिंग यांनी जामीन याचिका दाखल केली होती आणि फ्रेझर मास्कारेन्हास यांनी दाखल केलेल्या याचिकेत स्वामी यांच्या वतीने दाखल करण्यात आलेल्या खटल्याचा पाठपुरावा करण्यास परवानगी द्यावी, अशी मागणी केली होती, ज्यांच्या वैद्यकीय जामिनाची प्रतीक्षा होती, परंतु कोठडीत असताना त्यांचा मृत्यू झाला होता.
न्यायमूर्ती साधना जाधव यांनी मंगळवारी सांगितले की, त्यांनी या खटल्यांच्या सुनावणीपासून स्वत:ला वेगळे केले आहे, एल्गार परिषद किंवा कोरेगाव भीमा प्रकरण त्यांच्यासमोर ठेवू नये. तथापि, त्यांनी स्वतःला वेगळे करण्याच्या निर्णयाचे कोणतेही कारण दिले नाही. 2019 ते 2021 या कालावधीत न्यायमूर्ती शिंदे हे खटले पाहत होते. त्यांच्या खंडपीठाने कवी-कार्यकर्ते वरवरा राव यांना तात्पुरता वैद्यकीय जामीन मंजूर केला
आणि एल्गार प्रकरणातील दोन्ही आरोपी वकील सह-कार्यकर्त्या सुधा भारद्वाज यांना डिफॉल्ट जामीन मंजूर केला. त्यानंतर हे प्रकरण न्यायमूर्ती पीबी वराळे यांच्या अध्यक्षतेखालील खंडपीठाकडे वर्ग करण्यात आले, त्यांनीही त्यावर सुनावणी करण्यास नकार दिला. त्यानंतर उच्च न्यायालयाने ही प्रकरणे न्यायमूर्ती एसबी शुक्रे यांच्या अध्यक्षतेखालील विशेष खंडपीठाकडे सुनावणीसाठी पाठवली.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App