Anil Deshmukh Case : माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांना ईडीने केले मुख्य आरोपी, ७००० पानांचे पुरवणी आरोपपत्र दाखल

मनी लाँड्रिंग प्रकरणात महाराष्ट्राचे माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांच्या अडचणीत सातत्याने वाढ होत आहे. अंमलबजावणी संचालनालयाने मुंबईतील पीएमएलए न्यायालयात दाखल केलेल्या 7000 पानांच्या पुरवणी आरोपपत्रात अनिल देशमुख यांना मुख्य आरोपी करण्यात आले आहे. यासोबतच देशमुखांच्या दोन्ही मुलांचीही नावे या आरोपपत्रात समाविष्ट करण्यात आली आहेत. ED names Anil Deshmukh as the main accused in the 7000 page supplementary chargesheet filed in in PMLA Court Mumbai


वृत्तसंस्था

मुंबई : मनी लाँड्रिंग प्रकरणात महाराष्ट्राचे माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांच्या अडचणीत सातत्याने वाढ होत आहे. अंमलबजावणी संचालनालयाने मुंबईतील पीएमएलए न्यायालयात दाखल केलेल्या 7000 पानांच्या पुरवणी आरोपपत्रात अनिल देशमुख यांना मुख्य आरोपी करण्यात आले आहे. यासोबतच देशमुखांच्या दोन्ही मुलांचीही नावे या आरोपपत्रात समाविष्ट करण्यात आली आहेत.

तत्पूर्वी, दिल्ली न्यायालयाने प्राथमिक तपासात केंद्रीय अन्वेषण ब्युरो (CBI) ला क्लीन चिट दिल्याचा अहवाल लीक करण्यात महाराष्ट्राचे माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांच्या भूमिकेची चौकशी करण्याचे निर्देश दिले होते. विशेष न्यायाधीश संजीव अग्रवाल म्हणाले होते की, सीबीआयच्या आरोपपत्रात आरोपी म्हणून त्याचे नाव नसले तरी, ते मोठ्या कटाचे मास्टरमाईंड असू शकतात कारण प्राथमिक तपासातील सामग्री लीक झाल्याचा त्यांनाच सर्वाधिक फायदा झाला असता.

न्यायालयाने बुधवारी सीबीआयचे उपनिरीक्षक अभिषेक तिवारी, देशमुख यांचे वकील आनंद डागा आणि नेत्याचे सोशल मीडिया व्यवस्थापक वैभव गजेंद्र तुमाने यांच्याविरुद्ध दाखल केलेल्या आरोपपत्राची दखल घेतली, ज्यात त्यांच्यावर मुंबई उच्च न्यायालयाने निर्देश दिलेल्या प्राथमिक चौकशीत आरोप ठेवण्यात आले होते.

न्यायाधीश म्हणाले, “असे दिसून येते की आरोपी व्यक्ती म्हणजे डागा आणि तुमाने हे अनिल देशमुख यांच्याशी जवळचे आहेत आणि त्यांच्याशी जवळून काम करत असावेत, जे मोठ्या कटावर नियंत्रण ठेवणारे असू शकतात.” तर आरोपी व्यक्ती हे एकमेव साधन असू शकतात. कारण ते (देशमुख) उक्त प्राथमिक चौकशीचे मुख्य लाभार्थी होते आणि आरसी (केस) मधील सामग्री लीक झाली होती.” ते म्हणाले की, कटाचा सर्वसाधारण उद्देश बेकायदेशीरपणे आणि गुप्तपणे या प्रकरणातील प्राथमिक तपास आणि कोणत्याही प्रकारच्या तपासात प्रवेश मिळवणे आणि नंतर त्याचा वापर आणि प्रसार करणे आणि ते साध्य करण्यासाठी कटानंतर कट रचल्याचे दिसून येते. हे कदाचित वरील आरोपींनी केले असावे.

ED names Anil Deshmukh as the main accused in the 7000 page supplementary chargesheet filed in in PMLA Court Mumbai

महत्त्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात