जिल्ह्यात पोलिसांनी भाजप आमदार श्वेता महाले आणि इतर 35 जणांवर करोनाच्या नियमांचे उल्लंघन केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे. गेल्या १९ तारखेला शिवजयंती समितीच्या वतीने छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या जयंतीनिमित्त बाईक रॅली काढण्यात आली होती. जी खास महिलांसाठी आयोजित करण्यात आली होती. या रॅलीत भाजपच्या आमदार श्वेता महाले यांच्यासह राज्यातील इतर पक्षांचे कार्यकर्ते आणि महिला पदाधिकारीही सहभागी झाले होते. BJP MLA Shweta Mahale and 35 others have been booked for violating Covid rules
विशेष प्रतिनिधी
बुलडाणा : जिल्ह्यात पोलिसांनी भाजप आमदार श्वेता महाले आणि इतर 35 जणांवर करोनाच्या नियमांचे उल्लंघन केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे. गेल्या १९ तारखेला शिवजयंती समितीच्या वतीने छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या जयंतीनिमित्त बाईक रॅली काढण्यात आली होती. जी खास महिलांसाठी आयोजित करण्यात आली होती. या रॅलीत भाजपच्या आमदार श्वेता महाले यांच्यासह राज्यातील इतर पक्षांचे कार्यकर्ते आणि महिला पदाधिकारीही सहभागी झाले होते. विशेष म्हणजे, कोरोना साथीच्या आजारावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी, सरकारने लोकांना प्रोटोकॉलचे पालन करण्यास सांगितले आहे, ज्या अंतर्गत गर्दीपासून दूर राहणे, मास्क घालणे आणि शारीरिक अंतर राखणे महत्त्वाचे आहे.
बुलडाणा जिल्ह्यातील चिखली शहरात या रॅलीचे आयोजन करण्यात आले होते. सोशल मीडियावर व्हायरल झालेल्या एका व्हिडीओमध्ये श्वेता महाले म्हणतात की, “आमची बाईक रॅली शांततेच्या मार्गावर होती. आम्ही जीजामातांच्या मुली आहोत, शिवजयंती साजरी केल्याबद्दल पोलिसांनी आमच्यावर गुन्हा दाखल केला असेल, तर त्याचा आम्हाला अभिमान आहे आणि यापुढेही आम्ही हेच करत राहू, असेही त्या म्हणाल्या.
यादरम्यान पोलिसांनी भाजप आमदार श्वेता महाले आणि इतर 35 महिलांवर भादंवि कलम 188, 269 आणि 270 नुसार स्थानिक पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला आहे. यासोबतच साथीच्या कायद्याची कलमे लावण्यात आली आहेत. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, राज्यात आतापर्यंत कोविडचे सर्व नियम शिथिल करण्यात आलेले नाहीत. यामध्ये आणि जिल्ह्यात जिल्हाधिकाऱ्यांनी कलम 144 अद्याप हटवलेले नाही, अशा स्थितीत रॅलीलाही परवानगी नाकारण्यात आली. त्यामुळेच कोविडचे नियम मोडल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
गतवर्षी भाजप आमदार महेश लांडगे यांच्यासह ६० जणांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. गतवर्षी पुण्यातील एका लग्न समारंभात कोविड नियमांचे उल्लंघन केल्याप्रकरणी महाराष्ट्र पोलिसांनी भाजप आमदार महेश लांडगे यांच्यासह ६० जणांवर गुन्हा दाखल केला होता. याआधीही महाराष्ट्रातील पुणे शहरातील भाजप आमदाराच्या लग्नात सुरक्षित सामाजिक अंतराच्या नियमांचे सर्रास उल्लंघन झाले होते. अशा परिस्थितीत, कोरोना महामारीच्या काळात या विवाह सोहळ्यात शेकडो लोक उपस्थित होते आणि अनेक ज्येष्ठ नेत्यांसह लोक मास्कशिवाय दिसत होते.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App