विशेष प्रतिनिधी
वाॅशिंग्टन : रशियन रणगाडे युक्रेनच्या दिशेने सरकू लागले आहेत, असा दावा अमेरिकेच्या गुप्तचर सूत्रांनी केला आहे. या सूत्रांनुसार रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी रशियन सैन्याला युक्रेनवर हल्ला करण्याचे आदेश दिले असून आता हल्ल्याची अंतिम योजना सुरू आहे. Russian troops ordered to attack Ukraine The fear of war in Europe is real
या योजनेअंतर्गत, रशिया क्षेपणास्त्रे आणि हवाई हल्ल्यांपूर्वी सायबर हल्ला करेल आणि अखेरीस जमिनीवरील सैन्य युक्रेनियन शहरे ताब्यात घेईल. रशियन फ्रंटलाइन आर्मीच्या वाहनांवर, रणगाड्यांवर Z अक्षरे रंगवण्यात आली असून हे रणगाडे युक्रेनच्या सीमेकडे जाताना दिसत आहेत.
मित्र आणि शत्रू ओळखण्यासाठी युद्धादरम्यान अशा खुणा केल्या जातात. युक्रेनच्या विश्लेषकांचा असा दावा आहे की युक्रेनकडे देखील रशियासारखेच रणगाडे आणि वाहने आहेत, त्यामुळे स्वतःच्या सैन्याची गोळीबार टाळण्यासाठी या खुणा करण्यात आल्या आहेत. आखाती युद्धाच्या वेळी अमेरिकन आणि ब्रिटीश सैन्याने वाहनांवरील अशा खुणा पहिल्यांदा सुरू केल्या होत्या. त्यानंतर त्यांनी एकमेकांना लक्ष्य करू नये म्हणून वाहनांवर उलटे व्ही मार्क केले.
युरोपमध्ये युद्धाची भीती खरी : हॅरिस
दरम्यान, अमेरिकेच्या उपराष्ट्रपती कमला हॅरिस यांनी युरोपातील युद्धाची भीती खरी असल्याचे म्हटले आहे. रशियाचे अतिक्रमण झाल्यास अमेरिका रशियावर काही मोठे निर्बंध लादणार असल्याचेही त्यांनी सांगितले.अमेरिकेतील राजदूत अमेरिकेतील रशियन राजदूत अनातोली अँटोनोव्ह, यांनी रविवारी सांगितले की,
रशिया आणि युक्रेन यांच्यातील वाढत्या युद्धाच्या भीतीच्या पार्श्वभूमीवर रशियाचा इतर कोणत्याही देशाच्या जमिनीवर कब्जा करण्याचा कोणताही विचार नाही. डॉनबास प्रदेशाला रशिया युक्रेनचा भाग म्हणून पाहतो, असेही ते म्हणाले. अँटोनोव्ह म्हणाले, “मी हमी देतो की डॉनबास आणि लुहान्स्क युक्रेनचा भाग आहेत, ज्याबद्दल विवाद आहे.”
अमेरिकेचा रशियावर निर्बंध लादण्यास नकार
कीव आणि देशांतर्गत प्रतिस्पर्ध्यांकडून टीका होत असतानाही, युक्रेनवर मोठ्या प्रमाणावर प्रलंबीत रशियन आक्रमणापूर्वी रशियावर निर्बंध लादण्यास अमेरिकेने रविवारी नकार दिला.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App