वृत्तसंस्था
न्यूयॉर्क : अमेरिकेतील न्यूयॉर्कमध्ये शुक्रवारी चक्रीवादळासह मुसळधार पाऊस झाला. त्यामुळे रस्ते, महामार्ग आणि लोकांची घरे पाण्याखाली गेली. त्यामुळे लोक गाड्या आणि घरात अडकून पडले. ज्यांना अग्निशमन दलाच्या पथकाने वाचवले.Hurricane ravages New York, governor declares emergency; 20 hours vigilance warning to citizens
लागार्डिया विमानतळावर विमानांना डिले करावे लागले. त्याचवेळी काही भागात मेट्रो सेवा बंद करण्यात आली होती. परिस्थिती पाहून न्यूयॉर्कच्या गव्हर्नर कॅथी हॉचुल यांनी आणीबाणी जाहीर केली. त्यांनी एका मुलाखतीत सांगितले की काही भागात रात्रभर 5 इंच (13 सेंटीमीटर) पाऊस पडला. त्याच वेळी, दिवसभरात 7 इंच (18 सेमी) अधिक पाऊस अपेक्षित आहे.
पुढील 20 तास महत्त्वाचे
ते म्हणाले की हे एक धोकादायक आणि प्राणघातक वादळ आहे. पुढील 20 तास काळजी घेणे आवश्यक आहे. सर्वांनी घरातच थांबावे. जर तुम्हाला काही कामानिमित्त घराबाहेर जावे लागत असेल तर हवामानाबाबतचे अपडेट नक्की घ्या.
न्यूयॉर्क टाइम्सच्या अहवालानुसार, न्यूयॉर्कमध्ये पावसाचे प्रमाण कमी झाले आहे, परंतु पुराचा धोका अजूनही कायम आहे. अधिकाऱ्यांनी लोकांना सावधगिरी बाळगण्याचे आवाहन केले आहे.
लोकांना वरच्या मजल्यावर राहण्यास सांगण्यात आले
अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, न्यूयॉर्क शहर आणि आसपासच्या परिसरात मुसळधार पाऊस पडला, ज्यामुळे अचानक पूर आला. ज्या भागात पाणी आहे त्या भागात राहणाऱ्या लोकांना वरच्या मजल्यावर राहण्यास सांगण्यात आले आहे. बाधित भागातील शाळांमधील मुलांना वरच्या मजल्यावर हलवण्यात आले आहे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App