तालिबानने दक्षिण अफगाणिस्तानमधील हेलमंद प्रांतात स्टाईलिश हेअरस्टाइल आणि दाढी कापण्यावर बंदी घातली आहे, असे फ्रंटियर पोस्टने तालिबानच्या पत्राचा हवाला देत म्हटले आहे.Taliban now ban stylish hairstyles, shaving or trimming beards in Afghanistan
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : तालिबानने अफगाणिस्तानच्या हेलमंद प्रांतात केशभूषा करणाऱ्यांना दाढी कापण्यास किंवा काटण्यावर बंदी घातली आहे, असे एका मीडिया रिपोर्टमध्ये म्हटले आहे. तालिबानने दक्षिण अफगाणिस्तानमधील हेलमंद प्रांतात स्टाईलिश हेअरस्टाइल आणि दाढी कापण्यावर बंदी घातली आहे, असे फ्रंटियर पोस्टने तालिबानच्या पत्राचा हवाला देत म्हटले आहे.
पुढे म्हटले आहे की इस्लामिक ओरिएंटेशन मंत्रालयाच्या अधिकार्यांनी प्रांतीय राजधानी लष्कर गाह येथे पुरुषांच्या केशभूषा सलूनच्या प्रतिनिधींसोबत झालेल्या बैठकीत केस स्टाईल करणे आणि दाढी कापण्याचा सल्ला दिला नाही.सोशल नेटवर्क्सवर वितरित केलेल्या ऑर्डरमध्ये हेअरड्रेसिंग सलूनच्या परिसरात संगीत किंवा स्तोत्रे न वाजवण्याची विनंती देखील समाविष्ट आहे, असे फ्रंटियर पोस्टने म्हटले आहे.
ते इस्लामिक शरिया कायद्याची त्यांची आवृत्ती लागू करताना १९९६-२०२१च्या नियमाची व्याख्या करणारे कायदे लादत आहेत. अफगाणिस्तानमध्ये तालिबानकडून मोठ्या प्रमाणावर मानवी हक्कांचे उल्लंघन झाल्याच्या अहवालांमध्ये, या संघटनेने यापूर्वी चार लोकांचे मृतदेह सार्वजनिकपणे प्रदर्शित केले होते पश्चिमेकडील हेरात शहरात त्यांनी कथितरित्या अपहरण केल्यानंतर त्यांची हत्या करण्यात आली.
अफगाणिस्तान सरकारी फौजांविरोधात आक्रमक आणि वेगाने प्रगती केल्यानंतर तालिबानने काबूल ताब्यात घेतल्यापासून एक महिना झाला आहे.गेल्या महिन्यात काबुल तालिबानच्या हाती पडल्यानंतर आणि माजी राष्ट्रपती अशरफ घनी यांचे लोकशाही पद्धतीने निवडलेले सरकार कोसळल्यानंतर देश संकटात सापडला.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App