
१५,००० अमेरिकन डॉलर्सची लाच दिल्याचा आरोप
विशेष प्रतिनिधी
बंगळुरू : MP Karti Chidambaram केंद्रीय अन्वेषण विभागाने (सीबीआय) काँग्रेस खासदार कार्ती चिदंबरम आणि इतरांविरुद्ध गुन्हा दाखल करून चौकशी सुरू केली आहे. कार्ती चिदंबरम यांच्यावर चिनी कामगारासाठी बेकायदेशीरपणे भारतीय व्हिसा मिळवणे आणि अॅडव्हांटेज स्ट्रॅटेजिक प्रायव्हेट लिमिटेडला १५,००० अमेरिकन डॉलर्स (१२.८८ लाख रुपये) लाच देणे या आरोपांची चौकशी सुरू आहे.MP Karti Chidambaram
२०१८ मध्ये, सीबीआयने कार्ती, अॅडव्हांटेज स्ट्रॅटेजिक कन्सल्टिंग प्रायव्हेट लिमिटेड, एस भास्कररमन आणि अज्ञात लोकांविरुद्ध एफआयपीबी म्हणजेच फॉरेन इन्स्टिट्यूशनल प्रमोशन बोर्ड प्रकरणात प्राथमिक चौकशी सुरू केली होती. तपासात असे आढळून आले की डियाजियो स्कॉटलंड आणि सेक्वॉइया कॅपिटल्सने अॅडव्हांटेज स्ट्रॅटेजिक कन्सल्टिंग प्रायव्हेट लिमिटेडच्या खात्यात गुप्तपणे निधी हस्तांतरित केला होता. यानंतर नवीन गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
अॅडव्हांटेज स्ट्रॅटेजिक कन्सल्टिंग प्रायव्हेट लिमिटेड ही तीच कंपनी आहे जी आयएनएक्स मीडिया प्रकरणात सीबीआय आणि ईडीच्या रडारवर होती आणि चिनी कामगारांना बेकायदेशीरपणे भारतीय व्हिसा मिळवून देण्यातही या कंपनीचे नाव पुढे आले होते.
२०१८ मध्ये, कार्ती चिदंबरम यांना सीबीआयने अटक केली आणि नंतर कार्ती यांचे वडील आणि माजी केंद्रीय अर्थमंत्री पी चिदंबरम यांना सीबीआय आणि ईडीने अटक केली होती. सीबीआयने आरोप केला आहे की कार्ती चिदंबरम यांच्याशी डायजिओ स्कॉटलंडने संपर्क साधला होता आणि बंदी उठवण्यासाठी कार्ती चिदंबरम आणि एस भास्कररमन यांच्या नियंत्रणाखालील अॅडव्हांटेज स्ट्रॅटेजिक प्रायव्हेट लिमिटेडला १५,००० अमेरिकन डॉलर्स (१२.८८ लाख रुपये) दिले होते. डिएगो स्कॉटलंड कंपनी जॉनी वॉकर भारतात आयात करते. भारतात आयातित शुल्कमुक्त दारू विकणाऱ्या आयटीडीसीने २००५ मध्ये शुल्कमुक्त उत्पादने विकण्यासाठी डियाजियोची निवड केली, ज्यामुळे जॉनी वॉकर व्हिस्कीच्या विक्रीत ७० टक्के घट झाली.
CBI files case against Congress MP Karti Chidambaram
महत्वाच्या बातम्या
- Sharad Pawar : पवारांना उपरती, बदलली घराणेशाही रणनीती; महापालिका + झेडपी निवडणुकीत देणार 70 % नव्या युवकांना संधी!!
- Narayan Rane मुंबई महानगरपालिका स्वबळावर लढवेल इतकी भाजपची ताकद, नारायण राणे यांचा विश्वास
- Devendra Fadnavis २०१९ हे वर्ष आलं नसतं तर..पण मुख्यमंत्री म्हणतात आता महाराष्ट्राला कुणी थांबवू शकणार नाही …
- Manikrao Kokate शेतकऱ्यांची फसवणूक करणाऱ्या कंपन्यांनावर गुन्हे, कृषीमंत्री ॲड. माणिकराव कोकाटे यांचा इशारा