सुप्रीम कोर्टाने NEET UG 2024 परीक्षा रद्द करणे अन् समुपदेशनावर बंदी घालण्यास दिला नकार

Supreme Court refuses to grant bail to students on the advice of cancelling NEET UG 2024 exam

कथित अनियमिततेबद्दल देशभरात झालेल्या व्यापक निषेधाच्या पार्श्वभूमीवर परीक्षा रद्द करण्यात आली.

विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली: नॅशनल टेस्टिंग एजन्सी (NTA) द्वारे ५ मे रोजी घेण्यात आलेल्या नॅशनल एलिजिबिलिटी कम एन्ट्रन्स टेस्ट – UG (NEET UG) 2024 चा निकाल ४ जून रोजी जाहीर झाल्यानंतर कथित अनियमिततेबद्दल देशभरात झालेल्या व्यापक निषेधाच्या पार्श्वभूमीवर परीक्षा रद्द करण्यात आली.

पुनर्रचना करण्याची मागणी करणाऱ्या याचिकेवर आज सर्वोच्च न्यायालयात सुनावणी झाली. या याचिकेवर सुप्रीम कोर्टाचे न्यायमूर्ती विक्रम नाथ आणि न्यायमूर्ती एहसानुद्दीन अमानुल्ला यांच्या खंडपीठासमोर सुनावणी झाली. यावेळी न्यायालयाने परीक्षा रद्द करण्यास आणि समुपदेशनावर बंदी घालण्यास नकार दिला आहे.

सर्वोच्च न्यायालयाने NEET परीक्षा रद्द करण्याची आणि समुपदेशनावर बंदी घालण्याची याचिका फेटाळून लावली आहे. यासोबतच नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीकडून (एनटीए) उत्तरही मागवण्यात आले आहे. 1 जून रोजी दाखल केलेल्या या याचिकेबाबत सर्वोच्च न्यायालयाने सांगितले की, NEET UG 2024 परीक्षेचा पेपर फुटल्याच्या आरोपाची बिहार पोलिसांकडून चौकशी केली जात आहे.

पुढील सुनावणीची तारीख अद्याप ठरलेली नाही

सर्वोच्च न्यायालयाने नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीला (NTA) नोटीस बजावली आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने या याचिकेचा दुस-या याचिकेशी संबंध जोडला आहे. सध्या न्यायालयाने समुपदेशनावर बंदी घालण्यास नकार दिला आहे. सुप्रीम कोर्टाने पुढील सुनावणीची तारीख अद्याप ठरवलेली नाही. न्यायालयाने म्हटले की, परीक्षेची प्रतिष्ठा आणि पावित्र्य बाधित झाले आहे. आम्हाला एनटीएचा युक्तिवाद देखील ऐकायला आवडेल.

आंध्र प्रदेशच्या NEET UG मध्ये आणखी एक याचिका

दुसरीकडे, घटनेच्या कलम 32 अंतर्गत, आंध्र प्रदेशमधील NEET UG अर्जदार जरीपट कार्तिक यांच्या वतीने सर्वोच्च न्यायालयात आणखी एक याचिका दाखल करण्यात आली आहे. या याचिकेत एनटीएच्या १५३६ विद्यार्थ्यांना ग्रेस गुण देण्याच्या निर्णयालाही आव्हान देण्यात आले होते. ते ‘अर्जंट हिअरिंग’मध्ये ठेवण्यात आले आहे. वाय बालाजी आणि चिराग शर्मा या वकिलांच्या माध्यमातून ही याचिका दाखल करण्यात आली आहे.

Supreme Court refuses to grant bail to students on the advice of cancelling NEET UG 2024 exam

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात