वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : आप खासदार स्वाती मालीवाल यांनी अखेर तीन दिवसांनंतर मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानी झालेल्या गैरवर्तन प्रकरणी लेखी तक्रार दाखल केली आहे. गुरुवारी दिल्ली पोलिसांचे एक पथक स्वाती यांच्या घरी पोहोचले आणि त्यांचा जबाब नोंदवून घेतला.NIA’s charge sheet reveals- Attempts to destabilize Manipur from Myanmar; Aid to Prohibited Maitei Organizations
दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलचे अतिरिक्त सीपी आणि अतिरिक्त डीसीपी नॉर्थ स्वाती यांच्या घरी पोहोचले होते. तब्बल 4 तास ही टीम त्यांच्याकडे थांबली होती.
दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांचे स्वीय सचिव (PA) बिभव कुमार यांच्यावर मुख्यमंत्री निवासस्थानी स्वाती यांच्याशी गैरवर्तन आणि मारहाण केल्याचा आरोप आहे. दरम्यान, राष्ट्रीय महिला आयोगाने बिभव कुमार यांना नोटीस पाठवून शुक्रवारी समन्स बजावले आहे.
मेरे साथ जो हुआ वो बहुत बुरा था। मेरे साथ हुई घटना पर मैंने पुलिस को अपना स्टेटमेंट दिया है। मुझे आशा है कि उचित कार्यवाही होगी। पिछले दिन मेरे लिए बहुत कठिन रहे हैं। जिन लोगों ने प्रार्थना की उनका धन्यवाद करती हूँ। जिन लोगों ने Character Assassination करने की कोशिश की, ये बोला… — Swati Maliwal (@SwatiJaiHind) May 16, 2024
मेरे साथ जो हुआ वो बहुत बुरा था। मेरे साथ हुई घटना पर मैंने पुलिस को अपना स्टेटमेंट दिया है। मुझे आशा है कि उचित कार्यवाही होगी। पिछले दिन मेरे लिए बहुत कठिन रहे हैं। जिन लोगों ने प्रार्थना की उनका धन्यवाद करती हूँ। जिन लोगों ने Character Assassination करने की कोशिश की, ये बोला…
— Swati Maliwal (@SwatiJaiHind) May 16, 2024
काय आहे प्रकरण?
13 मे रोजी सकाळी 9:34 वाजता पोलिसांना दिल्लीच्या मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानातून फोन आला. फोन करणाऱ्याने फक्त एका ओळीत तक्रार नोंदवली. पोलिसांनी सांगितले की, ‘आम्हाला सकाळी 9.34 वाजता पीसीआर कॉल आला. फोन करणाऱ्याने सांगितले की, मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानात त्यांच्यावर हल्ला करण्यात आला. त्यानंतर स्थानिक पोलिस आणि एसएचओ यांनी कॉलला प्रतिसाद दिला. काही वेळाने खासदार स्वाती मालीवाल सिव्हिल लाइन्स पोलिस ठाण्यात आल्या. मात्र, त्यावेळी त्यांनी याप्रकरणी कोणतीही तक्रार दिली नव्हती.
14 मे रोजी संजय सिंह यांनी मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानी स्वाती मालीवाल यांच्यासोबत गैरवर्तन झाल्याची कबुली दिली. त्यांनी मीडियाला सांगितले की, ’13 मे रोजी एक अत्यंत निंदनीय घटना घडली. स्वाती मालीवाल सकाळी अरविंद केजरीवाल यांना भेटण्यासाठी त्यांच्या निवासस्थानी पोहोचल्या होत्या. ड्रॉईंग रूममध्ये केजरीवालांची वाट पाहत होते. दरम्यान, मुख्यमंत्र्यांचे पीए बिभव कुमार तेथे पोहोचले आणि त्यांच्याशी गैरवर्तन केले.
इंडिया ब्लॉकच्या पत्रकार परिषदेला उपस्थित राहण्यासाठी केजरीवाल आणि संजय सिंह गुरुवारी सकाळी दिल्लीहून लखनऊला पोहोचले. लखनऊ विमानतळावर केजरीवाल यांच्यासोबत बिभव दिसला. प्रसारमाध्यमांनी केजरीवाल यांना स्वाती मालीवाल प्रकरणावर प्रश्न विचारले, मात्र त्यांनी कोणतेही उत्तर दिले नाही. यादरम्यान दोघेही कारमध्ये एकत्र बसलेले दिसले.
स्वाती मालीवाल प्रकरणात अरविंद केजरीवाल यांना कोणताही पश्चाताप नाही, असे भाजपचे प्रवक्ते गौरव भाटिया यांनी सांगितले. या प्रकरणातील आरोपी त्यांच्यासोबत फिरत आहे. त्यात महिलांच्या सन्मानाला स्थान नसल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले आहे. त्यांनी अद्याप कोणतीही कारवाई केलेली नाही.
संजय लखनऊमध्ये म्हणाले, ‘आम आदमी पार्टी हे आमचे कुटुंब आहे. पक्षाने आपली भूमिका स्पष्ट केली आहे. स्वाती मालीवाल प्रकरणावर राजकीय खेळ करू नका. या प्रकरणाची पक्षांतर्गत चर्चा सुरू झाली आहे. काँग्रेसच्या सरचिटणीस प्रियंका गांधी यांनी अमेठीत सांगितले की, ‘यामध्ये दोन गोष्टी आहेत. प्रथम, महिलांचे काही चुकले तर आम्ही त्यांच्या पाठीशी उभे आहोत. मी नेहमीच महिलांच्या पाठीशी उभी आहे, मग त्या कोणत्याही पक्षाच्या असोत. दुसरे, आप आपसात चर्चा करतील… ते आपापसात निर्णय घेतील. केजरीवाल याप्रकरणी योग्य ती कारवाई करतील.
मायावती म्हणाल्या, कोणताही पक्ष असो, भारत असो किंवा इतर कोणतीही आघाडी असो, त्यांनी महिलांच्या छळाच्या बाबतीत दुटप्पीपणा स्वीकारू नये. बसपाच्या सर्वोच्च नेतृत्वाने धडा घेतला पाहिजे. मुख्यमंत्री निवासस्थानी आपच्या महिला राज्यसभा खासदारासोबत असभ्यतेच्या गंभीर प्रकरणावर देश लक्ष ठेवून आहे. अद्याप दोषीवर कारवाई झालेली नाही, हे अन्यायकारक आहे. अशा परिस्थितीत राज्यसभेच्या अध्यक्षांनी आणि महिला आयोगानेही या घटनेची दखल घेण्याची गरज आहे.
दिल्ली भाजप महिला मोर्चाच्या अध्यक्षा ऋचा पांडे मिश्रा यांनी स्वाती मालीवाल यांना पत्र लिहिले आहे. त्यात लिहिले आहे – आम्ही तुम्हाला विनंती करतो की या घटनेची संपूर्ण माहिती पोलिसांना द्या जेणेकरून आरोपींवर कठोर कारवाई करता येईल. अशा घटनांची पुनरावृत्ती होऊ नये, यासाठी कायदेशीर प्रक्रिया आवश्यक आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App