
वृत्तसंस्था
बंगळुरू : कर्नाटकचे मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी रविवारी (24 मार्च) म्हैसूर येथे सांगितले की, मंत्र्यांची मुले आणि नातेवाईकांना तिकीट देणे हे ‘घराणेशाही राजकारण’ नाही. परिसरातील लोकांनी शिफारस केलेल्या लोकांना आम्ही तिकिटे दिली. हे घराणेशाहीचे राजकारण नाही, तर जनतेची शिफारस स्वीकारणे आहे. Siddaramaiah said – giving tickets to ministers’ children is not nepotism
21 मार्च रोजी जाहीर झालेल्या काँग्रेसच्या दुसऱ्या यादीत राष्ट्रीय अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांचे जावई राधाकृष्ण दोडामणी यांच्यासह कर्नाटकातील नेत्यांच्या 10 नातेवाईकांची नावे होती. म्हैसूरमध्ये त्यांना याबाबत प्रश्न विचारण्यात आला होता, ज्याच्या उत्तरात सिद्धरामय्या यांनी याला घराणेशाहीचे राजकारण म्हणण्यास नकार दिला.
सिद्धरामय्या म्हणाले- दोन दिवसांत उमेदवार जाहीर करू
कर्नाटकातील उर्वरित चार जागांसाठी पक्ष एक-दोन दिवसांत उमेदवारांची यादी जाहीर करेल, असे सिद्धरामय्या यांनी सांगितले. चामराजनगर लोकसभा मतदारसंघातील उमेदवार निश्चित करण्यात काही अडचण आली का, असे त्यांना विचारले असता, त्यांनी जागेबाबत कोणतीही अडचण नसल्याचे सांगितले. आम्ही सर्व नावे एकाच स्लॉटमध्ये सोडू इच्छित नाही, म्हणून नंतर जाहीर करू.
सिद्धरामय्या म्हणाले- राज्यात काँग्रेस लोकसभेच्या 20 जागा जिंकेल
राज्यात काँग्रेस लोकसभेच्या किमान 20 जागा जिंकेल, असा विश्वास सिद्धरामय्या यांनी व्यक्त केला. आम्ही भाजपसारखे खोटे बोलणार नाही. कर्नाटकात 28 जागा जिंकतील असे भाजपवाल्यांना वाटते, ते शक्य नाही.
ते म्हणाले – भाजप आणि जेडी(एस) युती फक्त काँग्रेसच्या बाजूने काम करेल. त्यांची युती आमच्या बाजूने कशी चालेल, आम्ही आता सांगणार नाही, कारण सर्व रहस्य सर्वांना सांगता येत नाही. आम्हाला खात्री आहे की आमच्या सरकारने आणलेल्या पाच हमी पक्षाला निवडणूक जिंकण्यासाठी नक्कीच मदत करतील.
कर्नाटकचे मुख्यमंत्री म्हणाले- भाजप आश्वासने देते पण पूर्ण करत नाही
सिद्धरामय्या म्हणाले की, आमच्या सरकारने राज्यातील जनतेसाठी यावर्षी 36 हजार कोटी रुपये खर्च केले आहेत. पुढील आर्थिक वर्षासाठी आम्ही 52,900 कोटी रुपये खर्च करणार आहोत. आम्ही भाजपसारखे खोटे बोलत नाही. आम्ही जे आश्वासन दिले ते आम्ही अंमलात आणतो. कर्नाटकात लोकसभेच्या 28 जागा आहेत, ज्यासाठी 26 एप्रिल आणि 7 मे रोजी दोन टप्प्यात मतदान होणार आहे.
Siddaramaiah said – giving tickets to ministers’ children is not nepotism
महत्वाच्या बातम्या
- ईडीने अटक केल्यानंतरही खुर्चीला चिकटून बसलेल्या केजरीवालांच्या निलंबनाची शक्यता; गृहमंत्रालयाकडून कायदेशीर पडताळणी!!
- गाझामध्ये तत्काळ युद्धबंदी लागू करावी, यूएनएससीमध्ये ठराव मंजूर!
- नागपुरात काँग्रेसला झटका, आमदारकीचा राजीनामा देत राजू पारवेंचा शिंदेंच्या शिवसेनेत प्रवेश
- के. सुरेंद्रन यांना वायनाडचे “स्मृती इराणी” होण्याची संधी; कमळावर बसून राहुल गांधींविरुद्ध स्वारी!!