न्यूझीलंडच्या पंतप्रधान जॅसिंडा आर्डर्न यांनी कोविड-19 चे निर्बंध आणखी कडक करत आपले लग्नही रद्द केले आहे. रविवारी (२३ जानेवारी) त्यांचे लग्न होणार होते, पण ओमिक्रॉन प्रकाराची वाढती प्रकरणे पाहता त्यांनी स्वतःचे लग्न रद्द केले आहे आणि लोकांना कोरोनापासून सावध राहण्याचे आवाहन केले आहे. कडक निर्बंधांची घोषणा करताना त्या म्हणाल्या की, मी माझे लग्न तूर्तास रद्द केले आहे. New Zealand PM cancels marriage over Corona, says Jasinda Ardern – First war against Corona!
वृत्तसंस्था
ऑकलंड : न्यूझीलंडच्या पंतप्रधान जॅसिंडा आर्डर्न यांनी कोविड-19 चे निर्बंध आणखी कडक करत आपले लग्नही रद्द केले आहे. रविवारी (२३ जानेवारी) त्यांचे लग्न होणार होते, पण ओमिक्रॉन प्रकाराची वाढती प्रकरणे पाहता त्यांनी स्वतःचे लग्न रद्द केले आहे आणि लोकांना कोरोनापासून सावध राहण्याचे आवाहन केले आहे. कडक निर्बंधांची घोषणा करताना त्या म्हणाल्या की, मी माझे लग्न तूर्तास रद्द केले आहे.
नवीन निर्बंधांनुसार, केवळ पूर्ण लसीकरण झालेल्या लोकांनाच लग्न समारंभांना उपस्थित राहण्याची परवानगी असेल. कडक निर्बंधांबद्दल खेद व्यक्त करताना ते म्हणाले की, साथीच्या रोगानंतर याचा अनुभव घेत असलेल्या आणि या परिस्थितीत अडकलेल्या न्यूझीलंडमधील सामान्य लोकांमध्ये मीदेखील आहे. याचा मला खूप खेद वाटतो.
वास्तविक, न्यूझीलंडमध्ये लग्न समारंभानंतर ओमिक्रॉनची 9 प्रकरणे नोंदवली गेली. त्यामुळे लोकांमध्ये घबराट पसरली आणि तेव्हापासून येथे समुदाय पसरण्याचा धोका वाढला आहे. त्याचवेळी ऑकलंडहून लग्न समारंभात सहभागी होऊन एक कुटुंब विमानाने दक्षिण आइसलँडला परतले होते. त्यानंतर दोन सदस्यांचा कोरोना अहवाल पॉझिटिव्ह आला. यानंतर न्यूझीलंडमध्ये बंदीची घोषणा करण्यात आली आणि पंतप्रधानांनी त्यांचे लग्न रद्द केले.
आर्डर्न आणि त्यांचा दीर्घकाळचा जोडीदार क्लार्क गेफर्ड यांनी त्यांच्या लग्नाची तारीख जाहीर केली नाही. मात्र आता कोरोनामुळे त्यांनी लग्न रद्द केले आहे. कोरोनाची प्रकरणे कमी झाल्यानंतर दोघेही पुन्हा एकदा नवीन तारीख जाहीर करू शकतात.
2017 मध्ये त्या न्यूझीलंडच्या सर्वात तरुण पंतप्रधान बनल्या. गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये त्या पुन्हा सत्तेत आल्या. त्यांनी आपल्या मजूर पक्षाला अर्ध्या शतकातील सर्वात मोठा निवडणूक विजय मिळवून दिला. त्यांच्या कामाच्या पद्धतीचेही न्यूझीलंडमध्ये खूप कौतुक होत आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App