कर्नाटकच्या रणांगणात उरतल्या सोनिया गांधी, आज हुबळीत पहिली सभा, 4 वर्षांनंतर येणार निवडणूक प्रचारासाठी

वृत्तसंस्था

हुबळी : काँग्रेसच्या माजी अध्यक्षा सोनिया गांधी चार वर्षांनंतर पहिल्यांदाच प्रचारासाठी जाणार आहेत. शनिवारी त्या कर्नाटकातील हुबळी येथे जाहीर सभेला संबोधित करणार आहेत.Sonia Gandhi’s first meeting today in battleground Karnataka, to campaign for elections coming up after 4 years

हुबळी-धारवाडमधील काँग्रेसचे उमेदवार आणि माजी मुख्यमंत्री जगदीश शेट्टर यांच्या बाजूने सोनिया सभा घेणार आहेत. तिकीट न मिळाल्याने शेट्टर यांनी भाजप सोडून काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला. येथे भाजपने महेश टेंगींकाई यांना उमेदवारी दिली आहे.



भारत जोडो यात्रेत दिसल्या होत्या सोनिया

सोनिया गांधी यांनी प्रकृतीच्या कारणास्तव कोणत्याही निवडणुकीत काँग्रेसचा प्रचार केला नाही किंवा 2019 च्या लोकसभा निवडणुकीनंतर पक्षाच्या कोणत्याही जाहीर सभेत भाग घेतला नाही. मात्र, गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये त्या कर्नाटकातील मंड्या येथे राहुल गांधींच्या भारत जोडो यात्रेत सहभागी झाल्या होत्या.

काँग्रेसने आतापर्यंत 43 रॅली, 13 रोड शो केले

काँग्रेसने यावेळी आपल्या कर्नाटक निवडणुकीच्या प्रचारात कोणतीही कसर सोडलेली नाही. पक्षाचे अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे, राहुल गांधी आणि सरचिटणीस प्रियांका गांधी यांनी आतापर्यंत 43 रॅली, 13 रोड शो, महिला आणि तरुणांशी सहा संवाद तसेच कार्यकर्त्यांसोबत पाच बैठका घेतल्या आहेत. रविवारी राहुल गांधी आणि प्रियांका गांधी बेंगळुरूच्या शिवाजी नगरमध्ये संयुक्त सभा घेणार आहेत.

आमदारांना पैसे देऊन चोरी करून येणारे हे सरकार : राहुल

राहुल गांधींनी 1 मे रोजी कर्नाटकात तीन जाहीर सभा घेतल्या. यावेळी ते म्हणाले की, पंतप्रधान कर्नाटकात येतात, पण फक्त स्वत:बद्दल बोलतात. पंतप्रधानांच्या वक्तव्यावर राहुल यांनी ही प्रतिक्रिया दिली होती, ज्यात मोदींनी जनतेसमोर स्वत:ला शिव्या दिल्याचे बोलले होते.

राहुल म्हणाले- तुम्ही हे सरकार निवडून दिले नाही, आमदारांना पैसे देऊन चोरी करून येणारे सरकार आहे. कर्नाटकातील पाच-सहा वर्षांच्या प्रत्येक मुलाला माहिती आहे की हे 40% सरकार आहे.

प्रियांका म्हणाल्या- पंतप्रधान सार्वजनिक समस्यांवर बोलत नाहीत

राहुल गांधींशिवाय प्रियांका गांधींनीही तीन दिवसांपूर्वी सभा घेतली होती. ज्यात त्यांनी पंतप्रधान कार्यालयात बसून कोणीतरी यादी बनवली असल्याचे म्हटले होते. ती यादी जनतेच्या किंवा शेतकऱ्यांच्या समस्यांची नाही. या यादीमध्ये मोदीजींना कोणी आणि किती वेळा शिवीगाळ केली याची माहिती होती. प्रियांका म्हणाल्या की, मोदीजींना दिलेल्या शिव्या एका पानावर येत आहेत. या लोकांनी माझ्या कुटुंबियांना दिलेल्या शिव्यांची यादी तयार केली तर पुस्तक छापावे लागेल.

Sonia Gandhi’s first meeting today in battleground Karnataka, to campaign for elections coming up after 4 years

महत्वाच्या बातम्या 

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात