महाराष्ट्राचे 10 पुरस्कारांसह दुसरे स्थान पद्मविभूषण, पद्मभूषण आणि पद्मश्री

विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : केंद्र सरकारने पद्म पुरस्कार विजेत्यांची घोषणा केली आहे. विविध क्षेत्रातील व्यक्तींना त्यांच्या योगदानासाठी हे पुरस्कार दिले जातात. या पुरस्काराचे तीन भाग आहेत – पद्मविभूषण, पद्मभूषण आणि पद्मश्री. यावेळी 13 पुरस्कारांसह उत्तर प्रदेश पारितोषिक वितरणात आघाडीवर आहे. त्याचबरोबर महाराष्ट्राने 10 पुरस्कारांसह दुसरे स्थान पटकावले आहे. Maharashtra has 10 second place awards



उत्तर प्रदेश-13

राधेश्याम खेमका (मरणोत्तर) पद्म विभूषण साहित्य, शिक्षण
कल्याण सिंह (मरणोत्तर) पद्म विभूषण सार्वजनिक मामले
राशिद खान पद्म भूषण कला
वशिष्ठ त्रिपाठी पद्म भूषण साहित्य आणि शिक्षण
कमलिनी अस्थाना व नलिनी अस्थाना पद्म भूषण कला
शिवनाथ मिश्रा पद्मश्री कला
शीश राम पद्मश्री कला
सेठ पाल सिंह पद्मश्री अन्य – कृषि
विद्या विंदू सिंह पद्मश्री शिक्षण आणि साहित्य
शिवानंद पद्मश्री योग
अजय कुमार सोनकर पद्मश्री सायन्स, इंजीनियरिंग
अजीता श्रीवास्तव पद्मश्री कला
डॉ. कमलाकर त्रिपाठी पद्मश्री मेडिसिन

महाराष्ट्र- 10

प्रभा अत्रे पद्म विभूषण कला
नटराजन चंद्रशेखरण पद्म भूषण व्यापार और उद्योग
सायरस पूनावाला पद्म भूषण व्यापार और उद्योग
हिम्मत राव बावस्कर पद्मश्री मेडिसीन
सुलोचना चव्हाण पद्मश्री कला
विजयकुमार विनायक डोंगरे पद्मश्री मेडिसीन
सोनू निगम पद्मश्री कला
अनिल कुमार राजवंशी पद्मश्री विज्ञान, इंजीनियरिंग
भीमसेन सिंघल पद्मश्री मेडिसीन
बालाजी तांबे (मरणोउ) पद्म श्री चिकित्सा

गुजरात- 7

स्वामी सच्चिदानंद पद्म भूषण साहित्य, शिक्षण
डॉ. लता देसाई पद्मश्री मेडिसीन
मालजी भाई देसाई पद्मश्री सार्वजनिक व्यवहार
खलील धनतेजविक (मरणोत्तर) पद्मश्री साहित्य, शिक्षण
सावजी भाई ढोलकिया पद्मश्री सामाजिक कार्य
गामित रमीलाबेन रायसिंहभाई पद्मश्री सामाजिक कार्य
जयंतकुमार मगनलाल व्यास पद्मश्री विज्ञान, इंजीनियरिंग

तमिळनाडू -7

सिरपी बालासुब्रमण्यम पद्मश्री साहित्य,शिक्षण
एस बलेश भजंत्री पद्मश्री कला
एस दामोदरन पद्मश्री सामाजिक कार्य
सौकार जानकी पद्मश्री कला
आर मुथुकन्नमल पद्मश्री कला
ए के सी नटराजन पद्मश्री कला
डॉ वीरास्वामी शेषिया पद्मश्री मेडिसीन

पश्चिम बंगाल- 6

व्हिक्टर बनर्जी पद्म भूषण कला
बुद्धदेव भट्टाचार्य पद्म भूषण सार्वजनिक व्यवहार
प्रहलाद राय अग्रवाल पद्मश्री व्यापार,उद्योग
संघमित्रा बंद्योपाध्याय पद्मश्री विज्ञान, इंजीनियरिंग
काली पद सरेन पद्मश्री साहित्य,शिक्षण
काजी सिंह पद्मश्री कला

ओडिशा – 6

प्रतिभा राय पद्म भूषण साहित्य,शिक्षण
श्रीमद बाबा बलिया पद्मश्री सामाजिक कार्य
प्रमोद भगत पद्मश्री खेल
आदित्य प्रसाद दास पद्मश्री विज्ञान और इंजीनियरिंग
श्याममणि देवी पद्मश्री कला
नरसिंह प्रसाद गुरु पद्मश्री साहित्य, शिक्षण

अन्य राज्ये :

दिल्ली – 5
मध्य प्रदेश -5
हरियाणा-5
कर्नाटक-5
राजस्थान-5
उत्तराखंड- 4
केरळ 4
पंजाब- 4
तेलंगाणा 4
आंध्र प्रदेश-3
मणिपूर -3
गोवा- 2
आसाम-2
बिहार-2
हिमाचल प्रदेश-2
झारखंड-1
अरुणाचल प्रदेश-1
मेघालय-1
मिझोराम -1
नागालॅंड-1
सिक्किम -1

Maharashtra has 10 second place awards

महत्त्वाच्या बातम्या