विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली: बिगर मुस्लिमांकडून मुस्लिमांविरुध्द लव्ह जिहादचा वापर केला जात आहे, असा आरोप मुस्लिम मौलवींकडून करण्यात येत आहे. मुस्लिम-बिगर मुस्लिम विवाह शरीयतला मान्य नाहीत असे सांगत ऑल इंडिया मुस्लिम पर्सनल लॉ बोर्डाने (एआयएमपीएलबी)अशा विवाहांना खेदजनक आणि दुदैर्वी असे म्हणत त्याविरुध्द फतवा जारी केला आहे.Love-jihad against Muslims, Muslim-non-Muslim marriages are not allowed in Shariah
शरियानुसार अशा विवाहांवर बंदी आहे असे सांगत एआयएमपीएलबीचे कार्यवाह सरचिटणीस मौलाना खालिद सैफुल्ला रहमानी म्हणाले की, आंतरधर्मीय विवाह रोखण्यासाठी पालक, पालक आणि देशभरातील मशिदी आणि मदरशांचे प्रतिनिधी यांनी प्रत्येक पाऊल उचलले पाहिजे. इस्लाम मुस्लिम आणि बहुईश्वरवादी बिगर मुस्लिम यांच्यातील विवाहांना शरीयत मानत नाही. सामाजिक पातळीवर मुस्लिम-बिगर मुस्लिम विवाह हे कायद्यानुसार वैध असले तरी ते असे विवाह शरियतच्या दृष्टीने कायदेशीर मानले जात नाही.
मुस्लिम मौलवींनी म्हटले आहे की, पालकांनी त्यांच्या मुलांच्या लग्नाला विलंब करू नये. विशेषत: मुलींनी उशीरा विवाह केल्याने अशा समस्या आणखी वाढणार आहेत. मुस्लिम समाजासाठी सात कलमी निर्देश तयार करण्यात आले आहेत. यामध्ये मोबाईल फोनच्या वापराबद्दल सांगितले गेले आहे. पालकांनी मुलांवर लक्ष ठेवले पाहिजे आणि मुलींना मुलांसोबतच्या शाळांमध्ये दाखल करू नये.
धार्मिक शिकवणीच्या अभावामुळे, पालकांकडून पालनपोषणात कमतरता असल्याने मुस्लिमांमध्ये आंतरधर्मीय विवाहांची संख्या वाढत आहे असे सांगून रहमानी म्हणाले,त्यांना अनेक मुसलमान मुली भेटल्या ज्यांचे आयुष्य बिगर मुसलमानाशी विवाह केल्याने नरक बनले. त्यांना अनेक अडचणींना तोंड द्यावे लागले.
अनेकांनी आपले प्राणही गमावले आहेत. त्यामुळेच असे विवाह रोखण्यासाठी आम्ही आवाहन करत आहोत. पालकांनी याबाबत सतर्क राहावे. तसेच मशिदींच्या इमामांनी आणि मौलवींना मुस्लिम समुदायाला आंतरधर्मीय विवाहांच्या तोट्यांची माहिती द्यायला हवी.
मुस्लिम धर्मगुरू सुफियान निजामी यांनी एआयएमपीएलबीने जारी केलेल्या विधानाचे समर्थन करत भारतात लव्ह जिहाद होत असल्याचा दावा केला. देशभरात मुस्लिम मुलींना प्रेमाच्या नावाखाली आमिष दाखवून धर्मांतर केले जाते. मुस्लिम मुलींनी फक्त मुस्लिमाशीच लग्न केले पाहिजे. एआयएमपीएलबीने जारी केलेल्या निवेदनाचा उद्देश मुस्लिम पालकांना सतर्क करणे आहे.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App