प्रतिनिधी
कोलकाता : पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी गुरुवारी सांगितले की, कर्नाटक विधानसभा निवडणुकीत भाजपच्या पतनाला सुरुवात झाली तर मला आनंद होईल. मालदा येथे टीएमसीच्या कार्यक्रमादरम्यान त्या कार्यकर्त्यांना संबोधित करत होत्या. ममता म्हणाल्या की, भगवा पक्ष स्वतःच्या स्वार्थासाठी हिंदू धर्माची बदनामी करत आहे.Bengal Chief Minister Mamata appeals to Karnataka, don’t vote for BJP, will be happy if they lose!!
ममता पुढे म्हणाल्या की, भाजप जितक्या लवकर सत्तेतून बाहेर पडेल तितके देशाचे भले होईल. कर्नाटक विधानसभा निवडणुकीत भाजपला मतदान करू नका. तुमच्या आवडीच्या कोणत्याही पक्षाला मतदान करा. भाजपच्या पतनाची सुरुवात कर्नाटकातून झाली तर मला आनंद होईल.
कुस्तीपटूंबाबत भाजपने भूमिका स्पष्ट करण्याची मागणी
कुस्तीपटूंच्या कामगिरीबाबत ममता म्हणाल्या की, आम्हाला जाणून घ्यायचे आहे की तेथे किती केंद्रीय टीम पाठवल्या? त्या म्हणाल्या की, बुधवारी रात्री नवी दिल्लीत आंदोलक कुस्तीपटूंवर पोलिसांनी हल्ला केला. या संपूर्ण प्रकरणावर भाजपने आपली भूमिका स्पष्ट करावी.
मणिपूरमध्ये शांतता प्रस्थापित करा
ममता म्हणाल्या की, मणिपूरमधील परिस्थितीमुळे मी खूप चिंतित आहे. राजकारण आणि निवडणुका थांबू शकतात, पण आधी आपले सुंदर राज्य मणिपूरचे संरक्षण केले पाहिजे. मी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि गृहमंत्री अमित शहा यांना तेथे शांतता प्रस्थापित करण्यासाठी पावले उचलण्याची विनंती करते. आज जर तुम्ही माणुसकी जळू दिली तर उद्या माणूस राहणार नाही.
हक्काचे पैसे दिले नाहीत
केंद्र सरकारच्या सावत्र आईच्या वृत्तीचाही ममता यांनी उल्लेख केला. त्या म्हणाल्या की, पश्चिम बंगालने मनरेगाच्या अंमलबजावणीत चांगले काम केले आहे. असे असतानाही राज्याला त्याचे हक्काचे पैसे दिले गेले नाहीत. भाजपने सत्ता सोडली की, त्याची संघटित लूट लोकांना कळेल.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App