बजरंग दल आणि विश्व हिंदू परिषदेच्या तक्रारीनंतर ही कारवाई करण्यात आली आहे.
विशेष प्रतिनिधी
करमाळा : Pahalgam terror जम्मू आणि काश्मीरमधील पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याच्या समर्थनार्थ व्हॉट्सअॅप स्टेटस पोस्ट करणाऱ्या एका तरुणाला महाराष्ट्राच्या करमाळा पोलिसांनी अटक केली आहे.Pahalgam terror
आरोपीविरुद्ध सामाजिक भावना दुखावल्याबद्दल आणि जातीय तणाव पसरवल्याबद्दल गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. बजरंग दल आणि विश्व हिंदू परिषदेच्या तक्रारीनंतर ही कारवाई करण्यात आली आहे.
करमाळा तालुक्यातील शेलगाव वांगी येथील रहिवासी असलेल्या या व्यक्तीवर त्याच्या व्हॉट्सअॅप स्टेटसवर पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याच्या समर्थनार्थ आक्षेपार्ह मजकूर पोस्ट केल्याचा आरोप आहे. या स्थितीमुळे परिसरात तणाव निर्माण झाला. पोलिसांनी भारतीय न्याय संहिता, २०२३ च्या कलम २९९ अंतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे आणि अझहरला ताब्यात घेतले आहे.
तक्रारदार लक्ष्मण बबन साखरे यांनी सांगितले की, २५ एप्रिल रोजी सकाळी ८:४५ वाजता त्यांचा मित्र नागेश पंडित वाळुंजकर यांनी त्यांना कळवले की शेलगाव वांगी येथील कोणीतरी त्याच्या व्हॉट्सअॅप स्टेटसवर आक्षेपार्ह मजकूर पोस्ट केला आहे.
लक्ष्मणने नागेशला स्टेटसचा फोटो मागितला आणि तपासात असे आढळले की अझहर आसिफ शेखने पहलगाम हल्ल्याचे समर्थन करणारे स्टेटस पोस्ट केले होते. या स्टेटसमध्ये असा मजकूर होता जो सामाजिक सलोखा बिघडवण्याची आणि जातीय तणाव वाढवण्याची शक्यता होती.
लक्ष्मणने आपल्या तक्रारीत म्हटले आहे की, अझहरच्या कृत्यामुळे केवळ एका विशिष्ट समुदायाच्या भावना दुखावल्या गेल्या नाहीत तर परिसरात भीती आणि अशांततेचे वातावरण निर्माण झाले आहे. बजरंग दल आणि विश्व हिंदू परिषदेच्या कार्यकर्त्यांनी हे प्रकरण गांभीर्याने घेतले आणि करमाळा पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली. तक्रारीच्या आधारे पोलिसांनी तत्काळ कारवाई करत आरोपीला अटक केली.
करमाळा पोलिसांनी सांगितले की, आरोपींविरुद्ध तपास सुरू करण्यात आला आहे. अझहरने हे स्टेटस का आणि कोणत्या उद्देशाने पोस्ट केले हे शोधण्याचा पोलिस प्रयत्न करत आहेत. तसेच, पोलिसांनी लोकांना शांतता राखण्याचे आणि अफवांकडे लक्ष देऊ नका असे आवाहन केले आहे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App