WATCH : कुस्तीपटू साक्षी मलिकचा व्हिडिओतून नवा दावा, भाजपच्या 2 नेत्यांनी धरणे द्यायला मदत केली, परवानगीही मिळवून दिली

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : भारतीय कुस्ती महासंघाचे (WFI) माजी अध्यक्ष बृजभूषण आणि कुस्तीपटू यांच्या वादात आता साक्षी मलिकने नवा दावा केला आहे. बबिता फोगट आणि तीर्थ राणा यांनी भाजपच्या नेत्या बबिता फोगट यांनी बृजभूषण विरोधात आंदोलन करण्यास प्रवृत्त केल्याचे साक्षी मलिक म्हणाली. इतकेच नाही तर बबिता फोगट आणि तीर्थ राणा यांनी जंतरमंतरवर आंदोलन करण्याची परवानगीही मिळवून दिली होती. साक्षीने परवानगीचे पत्रही दाखवले. Wrestler Sakshi Malik’s new claim, 2 BJP leaders instigated to stage dharna, got permission

साक्षी आणि तिचा पती सत्यव्रत कादियान यांनी शनिवारी सोशल मीडियावर द ट्रुथ या नावाने हे दावे करत स्वतःचा एक व्हिडिओ पोस्ट केला आहे. त्यांनी स्वतःच प्रश्न आणि त्यांची उत्तरे दिली.

https://twitter.com/SakshiMalik/status/1670008378725220352?s=20

साक्षीचा हा दावा महत्त्वाचा आहे, कारण बृजभूषणसह भाजपने आंदोलनामागे हरियाणाचे राज्यसभा खासदार दीपेंद्र हुड्डा असल्याचे सांगत राहिले. त्याचवेळी बबिता फोगट स्वत: कुस्तीपटूंच्या आंदोलनात राजकारणावर बोलत राहिल्या. तीर्थ राणा हे हरियाणातील सोनीपत येथून भाजपचे जिल्हाध्यक्ष आहेत. हरिद्वारमध्ये असे वातावरण निर्माण करण्यात आले की पदके विसर्जित करायला गेलो तर हिंसाचाराचा धोका होता, असेही साक्षी म्हणाली.

साक्षी मलिकची प्रश्नोत्तरे…

इतके दिवस गप्प का राहिले?

आमच्यात एकतेचा अभाव होता. आम्ही कधीच एकत्र राहू शकलो नाही. दुसरे कारण म्हणजे अल्पवयीन मुलगी, जिने तिचे जबाब बदलले. आम्ही एकत्र आहोत, यानंतरही तिने भीतीपोटी जबाब बदलले.

28 मे रोजी महिला कुस्तीपटूंनी नवीन संसद भवनाकडे मोर्चा का काढला?

संसदेवर 28 मे रोजी होणाऱ्या महिला महापंचायतीची हाक आमची नव्हे, तर महाम येथे झालेल्या पंचायतीतील ज्येष्ठ आणि खाप प्रतिनिधींनी दिली होती. या निकालानंतर संसदेच्या नवीन इमारतीचे उद्घाटनही याच दिवशी होत असल्याचे आम्हाला समजले. ज्येष्ठांचा आदर राखत संसद भवनापर्यंत प्रयाण केले होते.

हरिद्वारला गेल्यावर गंगेत पदके का सोडली नाही?

पदके विसर्जित करण्यासाठीच आम्ही हरिद्वारला गेलो होतो. तेव्हा एक जण बजरंगकडे आला आणि त्याला बाजूला घेऊन गेला. तिथे बजरंगला सांगितलं गेलं की, तुमच्या मुद्द्यावर चर्चा सुरू आहे. पदकाचे विसर्जन करू नका. बजरंगला सात वाजेपर्यंत रोखून धरण्यात आले. यानंतर तेथे जमाव जमला आणि असे वातावरण निर्माण झाले की, पदके विसर्जित केली असती तर तेथे हिंसाचार घडू शकला असता. म्हणून आम्ही आमचा विचार बदलला.

खाप नाराज, सरकारशी बोलणं कोण करून देतंय?

अनेक खाप आपल्यावर नाराज असल्याचेही आपण ऐकत आहोत. मी सर्वांना हात जोडून विनंती करते की आम्ही केलेल्या चुकीबद्दल आम्हाला क्षमा करावी. युनायटेड किसान मोर्चा, भाई चंद्रशेखर रावण, सत्यपाल मलिक, महिला संघटना, विद्यार्थी संघटना यांचे मनःपूर्वक आभार. तीरथ राणा आणि बबिता फोगट यांचेही आभार, ज्यांनी कुस्तीपटूंना आवाज उठवण्यासाठी प्रेरित केले आणि त्यांना सरकारशी बोलणे करून दिले.

Wrestler Sakshi Malik’s new claim, 2 BJP leaders instigated to stage dharna, got permission

महत्वाच्या बातम्या 

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात