वृत्तसंस्था
Anna University चेन्नई येथील अण्णा विद्यापीठातील बलात्कार प्रकरणाच्या चौकशीसाठी राष्ट्रीय महिला आयोगाने एक समिती स्थापन केली आहे. दरम्यान, घटनेची माहिती घेण्यासाठी राज्यपाल आर.एन.रवी शनिवारी विद्यापीठात पोहोचले.Anna University
23 डिसेंबर रोजी रात्री 8 वाजता अण्णा विद्यापीठात अभियांत्रिकीच्या द्वितीय वर्षाच्या विद्यार्थिनीवर बलात्कार झाला होता. राजभवन आणि आयआयटी मद्रास विद्यापीठ कॅम्पसजवळ स्थित आहेत, जे उच्च-सुरक्षा क्षेत्रात येते.
पोलिसांनी कॅम्पसमध्ये लावलेले सीसीटीव्ही फुटेज तपासले आणि आरोपी ज्ञानशेखरनला अटक केली. विद्यापीठाजवळ तो बिर्याणीचे दुकान लावायचा.
तामिळनाडू भाजप अध्यक्ष अन्नामलाई यांनी शुक्रवारी सकाळी राज्य सरकारचा निषेध केला. त्यांनी स्वतःला सहा वेळा चाबकाचे फटके मारले. ते म्हणाले की, आरोपी द्रमुकचा नेता आहे. त्याला वाचवले जात आहे.
ते कोईम्बतूरमध्ये म्हणाले – जोपर्यंत डीएमके सत्तेतून बाहेर पडत नाही तोपर्यंत मी पादत्राणे घालणार नाही. भगवान मुरुगनच्या सर्व 6 धामांना भेट देण्यासाठी त्यांनी 48 दिवसांचा उपवास करण्याची घोषणाही केली.
आरोपीचे डेप्युटी सीएम स्टॅलिनसोबतचे फोटो समोर आल्यानंतर राजकारण सुरू झाले आहे. सीएम एमके स्टॅलिन यांच्या राजीनाम्याची मागणी करत भाजप नेते आणि कार्यकर्त्यांनी निदर्शने केली. राज्याचा मुख्य विरोधी पक्ष ऑल इंडिया अण्णा द्रविड मुनेत्र कळघम (एआयएडीएमके) चे सरचिटणीस पलानीस्वामी म्हणाले की, हे लज्जास्पद आहे. कायदा आणि सुव्यवस्थेची स्थिती किती बिकट झाली आहे, हे या घटनेवरून दिसून येते.
पोलिसांनी सांगितले की, आरोपी ज्ञानशेखरन विद्यापीठाच्या बाहेरील फूटपाथवर बिर्याणी विकतो. त्याच्यावर 2011 मध्ये एका मुलीवर बलात्काराचा गुन्हाही दाखल आहे. याशिवाय त्याच्यावर दरोड्यासह 15 गुन्हे दाखल आहेत. आरोपीच्या मोबाईलमध्ये इतर अनेक लोकांचे आक्षेपार्ह व्हिडीओ असावेत, असा संशय पोलिसांना आहे, त्याचा तपास सुरू आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App