संसदीय समितीचे अध्यक्षपद काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांच्याकडे असणार.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली: परराष्ट्र सचिव विक्रम मिस्री परराष्ट्र व्यवहारावरील संसदीय स्थायी समितीसमोर ऑपरेशन सिंदूर आणि भारत आणि पाकिस्तानमधील अलिकडच्या तणावाबाबत सविस्तर माहिती देतील. संसदीय समितीचे अध्यक्षपद काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांच्याकडे असेल. ही समिती भारतीय लष्कराच्या ऑपरेशन सिंदूरनंतर होणाऱ्या राजनैतिक, लष्करी आणि प्रादेशिक परिणामांवर लक्ष केंद्रित करेल.
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर सीमेवर वाढलेल्या तणावाच्या पार्श्वभूमीवर ही बैठक होत आहे. दहशतवादी हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून, भारतीय सशस्त्र दलांनी सीमेपलीकडील दहशतवाद्यांच्या अड्ड्यांवर हल्ला करून ऑपरेशन सिंदूर सुरू केले. भारताच्या प्रत्युत्तराच्या कारवाईनंतर भारत आणि पाकिस्तानमध्ये अनेक दिवस तणाव निर्माण होती. अखेर १० मे रोजी दोन्ही बाजूंनी युद्धबंदीची घोषणा करण्यात आली.
परराष्ट्र सचिव विक्रम मिस्री हे पॅनेलला इस्लामाबादसोबतच्या राजनैतिक संबंधांची सध्याची स्थिती, सीमापार सुरक्षा आव्हाने आणि प्रादेशिक स्थिरतेवर होणारे व्यापक परिणाम यासह विविध मुद्द्यांवर माहिती देण्याची अपेक्षा आहे.
मिस्री यांनी यापूर्वी सदस्यांना बांगलादेशसारख्या शेजारील देशांशी भारताचे उदयोन्मुख संबंध आणि कॅनडासारख्या देशांशी राजनैतिक संबंधांमध्ये अलिकडच्या प्रगतीसह प्रमुख परराष्ट्र धोरण मुद्द्यांवर माहिती दिली होती. भारत-पाकिस्तान संबंधांची नाजूक स्थिती, लष्करी तयारी आणि राजनैतिक सावधगिरी राखण्याचे धोरणात्मक महत्त्व लक्षात घेता ही माहिती अधिक महत्त्वाची आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App