वृत्तसंस्था
हैदराबाद : Telangana तेलंगणातील खम्मम जिल्ह्यातील मनुगुरु भागात रविवारी काँग्रेस कार्यकर्त्यांनी बीआरएस (भारत राष्ट्र समिती) च्या स्थानिक कार्यालयावर हल्ला केला. त्यांनी कार्यालयाची तोडफोड केली, फर्निचर जाळले आणि काँग्रेसचा झेंडा फडकावला.Telangana
व्हायरल व्हिडिओमध्ये काँग्रेसचे झेंडे हातात घेतलेले लोक बीआरएस कार्यालयात घुसताना आणि घोषणाबाजी करताना दिसत आहेत. या हाणामारीदरम्यान दोन्ही बाजूंनी हाणामारी झाली आणि काही लोक जखमी झाले. तथापि, पोलिसांनी अद्याप कोणत्याही दुखापतीची पुष्टी केलेली नाही.Telangana
यावेळी काँग्रेस कार्यकर्त्यांनी “आम्हाला आमचे कार्यालय परत द्या” अशा घोषणा देत निदर्शनेही केली. माहिती मिळताच पोलिस आणि अग्निशमन दल घटनास्थळी पोहोचले आणि त्यांनी आग आटोक्यात आणली. मोठ्या संख्येने सुरक्षा दल तैनात करण्यात आले आहे.Telangana
दरम्यान, काँग्रेस कार्यकर्त्यांचा दावा आहे की, बीआरएसच्या राजवटीत त्यांचे कार्यालय जबरदस्तीने ताब्यात घेण्यात आले होते. ते म्हणतात की, तत्कालीन आमदाराने पोलिस संरक्षणात काँग्रेस कार्यालयावर कब्जा केला आणि त्याला गुलाबी रंग दिला, जो बीआरएसच्या आत्म्याचे प्रतिबिंब आहे. “आम्ही ते परत घेऊ,” असे ते म्हणतात.
बीआरएस म्हणाले – हे गुंडगिरीचे उदाहरण आहे.
बीआरएसने काँग्रेसवर एक्सवर हिंसाचाराचा आरोप करत म्हटले की, “काँग्रेस म्हणजे दबाव आणि दडपशाही. जर अशा गुंडगिरीने जनतेला दडपण्याचा प्रयत्न केला गेला, तर जनता काँग्रेस नेत्यांना उत्तर देईल.”
बीआरएसचे कार्यकारी अध्यक्ष केटी रामा राव (केटीआर) यांनी याला सध्याच्या काँग्रेस सरकारमधील कायदा आणि सुव्यवस्थेच्या अपयशाचे आणि “गुंडराज”चे उदाहरण म्हटले. ते म्हणाले, “बीआरएस कुटुंबातील ६० लाख कार्यकर्ते मनुगुरूंच्या पाठीशी उभे आहेत. काँग्रेसच्या गुंडांना घाबरण्याची गरज नाही; त्यांचा अहंकार जास्त काळ टिकणार नाही.”
काँग्रेस कार्यालय जुलै २०२० पर्यंत होते.
जुलै २०२० मध्ये जेव्हा माजी काँग्रेस पक्ष कार्यालयाचे बीआरएस कार्यालयात रूपांतर करण्यात आले, तेव्हा हा मुद्दा समोर आला. त्यावेळी काँग्रेस आमदार रेगा कांता राव बीआरएसमध्ये सामील झाले होते आणि ते कार्यालय बीआरएसचे झाले.
२०२० मध्ये काँग्रेस नेते भट्टी विक्रमर्क यांनी मनुगुरुमध्ये या मुद्द्यावर निषेध केला होता. त्यांनी सांगितले की, महापालिकेच्या नोंदींमध्ये काँग्रेसची मालमत्ता म्हणून सूचीबद्ध असलेली ही इमारत बीआरएसने बेकायदेशीरपणे ताब्यात घेतली होती.
२०२३ च्या निवडणुकीत काँग्रेसला पूर्ण बहुमत मिळाले.
२०२३ च्या तेलंगणा विधानसभा निवडणुकीत, काँग्रेसने ११९ पैकी ६४ जागा जिंकल्या, तर सत्ताधारी भारत राष्ट्र समिती (BRS) ने ३९ जागा जिंकल्या. भाजपने आठ, AIMIM ने सात आणि CPI ने एक जागा जिंकली.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App