• Download App
    आसनी' चक्रीवादळामुळे काही ठिकाणी वादळ, पाऊस Storm, rain in some places due to cyclone Asani

    आसनी’ चक्रीवादळामुळे काही ठिकाणी वादळ, पाऊस

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : दक्षिणपूर्व बंगालच्या उपसागरात आणि दक्षिणेकडील अंदमान समुद्राला लागून तयार झालेले कमी दाबाचे क्षेत्र सोमवारी तीव्र चक्री वादळात रुपांतरित होण्याची शक्यता आहे. आयएमडीने हा इशारा दिला आहे. Storm, rain in some places due to cyclone Asani

    ‘ आसनी’ चक्रीवादळासाठी इशारा जारी करताना, भारतीय हवामान विभागाने (IMD) शनिवारी सांगितले की काही राज्यांमध्ये पुढील काही दिवस खूप मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

    आयएमडीने म्हटले आहे की, दक्षिणपूर्व बंगालच्या उपसागरात आणि दक्षिणेकडील अंदमान समुद्राला लागून कमी दाबाचे क्षेत्र तयार झालेले आहे. सोमवारी ते तीव्र चक्री वादळात रुपांतरित होण्याची शक्यता आहे. दरम्यान, आज काही भागांमध्ये तीव्र उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता आहे, मात्र उद्यापासून ती कमी होण्याची शक्यता आहे.

    खूप मुसळधार पावसाचा इशारा

    आज अंदमान आणि निकोबार बेटांवर काही ठिकाणी मुसळधार ते अति मुसळधार पावसासह बर्‍याच ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस/ मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची दाट शक्यता आहे. दरम्यान, निकोबार बेटे आणि दक्षिण अंदमान बेटांवर अत्यंत मुसळधार पावसाचा अंदाज आहे.



     

    २० मार्च रोजी बहुतेक ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस/ मेघगर्जनेसह काही ठिकाणी मुसळधार ते अति मुसळधार पावसाचा अंदाज आहे. अंदमान बेटांवर अतिमुसळधार पावसाची आणि निकोबार बेटांवर मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

    २१,मार्च रोजी अंदमान बेटांवर बहुतांश ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस/ मेघगर्जनेसह काही ठिकाणी मुसळधार ते अति मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. निकोबार बेटांवर काही ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

    वादळी वाऱ्याचा इशारा

    १९ मार्च रोजी अंदमान आणि निकोबार बेटे, अंदमान समुद्र आणि आग्नेय बंगालच्या उपसागरावर वादळी वारे
    प्रतितास ६५ किमीपर्यंत वेगाने वाहण्याची शक्यता आहे.

    २० मार्च रोजी अंदमान आणि निकोबार बेटे, अंदमान समुद्र आणि आग्नेय बंगालच्या उपसागराला लागून असलेल्या भागात ताशी ७५ किमी प्रतितास वेगाने वाहतील. वारे दुपारपासून वाहण्याची दाट शक्यता आहे. त्यानंतर त्याचा वेग हळूहळू वाढेल.

    २१ मार्च रोजी अंदमान आणि निकोबार बेटांवर, पूर्व मध्य बंगालचा उपसागर आणि आग्नेय बंगालच्या उपसागराला लागून असलेल्या समुद्रात ७०-८० किमी प्रतितास वेगाने वाऱ्याचा वेग ९० किमीपर्यंत पोहोचण्याची शक्यता आहे:

    १९ मार्च दरम्यान अंदमान समुद्र आणि आग्नेय बंगालच्या उपसागराला लागून असलेल्या समुद्राची स्थिती उग्र होण्याची दाट शक्यता आहे. २० मार्च रोजी त्याच प्रदेशात समुद्र खळबळजनक होईल.

    Storm, rain in some places due to cyclone Asani

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Virudhunagar : तामिळनाडू फॅक्टरी स्फोट- मृत्यूमुखी पडलेल्यांची संख्या 25 झाली; यापैकी 20 एकाच गावातील; शेडमध्ये 4 ऐवजी 40 मजूर काम करत होते

    Arvind Kejriwal : जजना हटवण्याची केजरीवालांची याचिका फेटाळली; जस्टिस स्वर्णकांता म्हणाल्या- बाजूला झाले तर संदेश जाईल की दबाव टाकून हटवू शकतात

    Owaisi : ओवैसी म्हणाले- 1947 च्या फाळणीसाठी काँग्रेस जबाबदार; TMC-काँग्रेसला आम्ही निवडणूक लढण्याने त्रास होतोय