वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : आयएमडीनुसार, अरबी समुद्रातील बिपरजॉय चक्रीवादळ हळूहळू उत्तरेकडे सरकत आहे. त्याच्या प्रभावामुळे 14-15 जून रोजी नैऋत्य भागात पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. यादरम्यान, जोधपूर आणि उदयपूरच्या काही जिल्ह्यांमध्ये त्याचा सर्वाधिक परिणाम होऊ शकतो. 16-17 जून रोजी राज्यात अनेक ठिकाणी वादळी वाऱ्याची शक्यता आहे.Storm and rain warning in Rajasthan on June 16 and 17, impact of Cyclone Biparjoy; Winds will blow at a speed of 45 to 55 km per hour in Maharashtra
त्याचवेळी रविवारपासून महाराष्ट्रात वादळी वाऱ्यासह पावसाला सुरुवात झाली आहे. सोमवारी ठाणे, रायगड, मुंबई आणि पालघरमध्ये 45-55 किमी प्रति तास वेगाने मुसळधार पाऊस आणि सोसाट्याचा वारा वाहण्याची शक्यता आहे.
बिपरजॉय 15 जून रोजी कच्छ-कराची दरम्यानच्या किनाऱ्यावर धडकणार
बिपरजॉय चक्रीवादळाने रविवारी आणखी तीव्र स्वरूप धारण केले आहे. IMD नुसार, 15 जूनपर्यंत ते गुजरातमधील मांडवी आणि पाकिस्तानमधील कराची दरम्यानच्या किनाऱ्यावर पोहोचण्याची अपेक्षा आहे. या दरम्यान, 125-135 किमी प्रति तास वेगाने वारे वाहतील, जे नंतर 150 किमी प्रति तासच्या वेगापर्यंत पोहोचू शकतात.
पोरबंदर, गीर-सोमनाथ आणि वलसाडमध्ये एनडीआरएफला कोणत्याही धोक्याचा सामना करण्यासाठी तैनात करण्यात आले आहे. त्याचवेळी कराची बंदराने रेड अलर्ट जारी केला आहे.
पुढील 4 दिवस गुजरातमध्ये वादळ आणि पाऊस
या वादळामुळे पुढील चार दिवस गुजरातमध्ये वादळी वाऱ्यासह पाऊस पडेल. याचा सर्वाधिक परिणाम सौराष्ट्र-कच्छ भागात होईल. या दरम्यान, वारे 30-40 किमी वेगाने वाहतील.
मान्सून 24 तासांत गोवा, महाराष्ट्रात पोहोचणार
शनिवारी केरळच्या उर्वरित भागांच्या पुढे मान्सूनने किनारपट्टी कर्नाटक व्यापले. केरळमध्ये मान्सूनला सात दिवस उशीर झाला. या हंगामात 10 जूनपर्यंत देशात सरासरी 35.5 मिमी पाऊस पडतो. येत्या 24 तासांत मान्सून संपूर्ण गोवा, महाराष्ट्राचा काही भाग, विशेषत: किनारी महाराष्ट्र व्यापेल, असा हवामान खात्याचा अंदाज आहे.
केरळमधील तिरुवनंतपुरम, कोल्लम, पठाणमथिट्टा, अलाप्पुझा, कोट्टायम, इडुक्की, कोझिकोड आणि कन्नूरमध्ये यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. दुसरीकडे, बिहार, झारखंड, पश्चिम बंगाल, ओडिशा, पूर्व उत्तर प्रदेश, कोस्टल आंध्र आणि तेलंगणामध्ये 2 ते 3 दिवस उष्णतेची लाट राहील. आंध्र, तेलंगणा, ओडिशा, छत्तीसगडमध्ये दोन ते तीन दिवसांत मान्सून दाखल होण्याची शक्यता नाही.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App