वृत्तसंस्था
बीजिंग : चीन समुद्रात चीन आणि फिलिपाइन्सच्या ( Philippines ) जहाजांमध्ये पुन्हा एकदा टक्कर झाली आहे. वृत्तसंस्था रॉयटर्सने दिलेल्या माहितीनुसार, सोमवारी पहाटे 3.24 वाजता वादग्रस्त सेकंड थॉमस शोलजवळ ही घटना घडली. चीनच्या तटरक्षक दलाने यासंबंधीचा एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर शेअर केला आहे. ते म्हणाले की फिलिपाइन्सचे जहाज 4410 ला चिनी तटरक्षक जहाज 21551 ने अनेक वेळा इशारा दिला होता, परंतु त्यांनी त्याकडे दुर्लक्ष केले आणि धडक झाली.
चीनने फिलिपाइन्सवर आरोप केले, परिणामांची धमकी दिली
चीनच्या तटरक्षक दलाचे प्रवक्ते गेंग यू यांनी सांगितले की, फिलिपाइन्स जहाजाने अत्यंत बेजबाबदारपणे आणि धोकादायक वर्तन केले. ते म्हणाले की फिलिपाइन्सच्या जहाजाने जियाबिन रीफ (सबिना शोल) जवळील चिनी प्रादेशिक पाण्यात बेकायदेशीरपणे प्रवेश केला होता.
गेंग यू म्हणाले की, फिलिपाइन्सच्या जहाजाने प्रणालीचे उल्लंघन केले आहे. त्यांनी अशी चिथावणीखोर कृत्ये केल्यास त्याचे परिणाम त्यांना भोगावे लागतील. फिलिपाइन्सने म्हटले आहे की चिनी जहाजे आपल्या हद्दीत धोकादायक चाली खेळत आहेत. यावेळी फिलिपाइन्सच्या जहाजांची टक्कर झाली आणि त्यात त्यांच्या दोन जहाजांचे नुकसान झाले.
चीन-फिलिपाइन्स जहाजे अनेक वेळा धडकले, 2 महिन्यांपूर्वीही चकमक
फिलिपाइन्स आणि चीनच्या जहाजांची यापूर्वी टक्कर झाली आहे. 17 जून रोजी दुसऱ्या थॉमस शोलजवळ दोन्ही देशांची जहाजे टक्कर झाली. त्यानंतरही दोन्ही बाजूंनी एकमेकांना जबाबदार धरले.
चीन आणि फिलिपाइन्स यांच्यात या भागात अनेक दिवसांपासून तणाव सुरू आहे. गेल्या वर्षी 22 ऑक्टोबर रोजी चीनच्या तटरक्षक जहाजाची फिलिपाइन्सच्या तटरक्षक जहाजाशी टक्कर झाली होती.
फिलिपाइन्स तटरक्षकांनी आरोप केला की चिनी तटरक्षकांनी वादग्रस्त सेकंड थॉमस शोलमध्ये त्यांच्या तीन जहाजांवर बॉम्बफेक केली आणि त्यापैकी एकाला धडक दिली, ज्यामुळे जहाजाच्या इंजिनला गंभीर नुकसान झाले.
त्याच वेळी, सप्टेंबरमध्ये, बीजिंगने दक्षिण चीन समुद्रात फिलिपाइन्सच्या मासेमारी जहाजांना रोखण्यासाठी स्कारबोरो शोल परिसरात तरंगणारे अडथळे बसवले होते. मात्र, नंतर ते फिलिपाइन्सने तोडले.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App