विशेष प्रतिनिधी
गोरखपूर : लोकसभा निवडणुकीत भाजपविरोधात नाराजी असताना राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ (आरएसएस) प्रमुख मोहन भागवत पहिल्यांदाच गोरखपूरमध्ये 5 दिवसांसाठी आहेत. शुक्रवारी, 14 जून मुक्कामाच्या तिसऱ्या दिवशी, भागवत म्हणाले – शताब्दी वर्षात आपल्याला काहीतरी मोठे करायचे आहे. प्रत्येक गावात शाखा स्थापन करावी लागेल. प्रत्येक वर्ग, प्रत्येक समाज आणि प्रत्येक धर्माचे लोक शाखेशी जोडले गेले पाहिजेत.Rashtriya Swayamsevak Sangh to reach every village of UP, Sarsanghchalak said – every class, community and religion should be connected with the branch during the centenary year
सरसंघचालक भागवत यांनी स्वयंसेवकांना सांगितले की 2025 पर्यंत असे एकही गाव उरणार नाही जिथे आरएसएस अस्तित्वात नाही. याचा अर्थ 2027 मध्ये होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकीपूर्वी संघाला आणखी मजबूत करण्याचा मार्ग भागवत दाखवत आहेत.
त्याचवेळी मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथदेखील आज संध्याकाळी गोरखपूरला पोहोचत आहेत. यूपी लोकसभा निवडणुकीचे निकाल आल्यानंतर योगी यांची ही पहिलीच भेट आहे. या बैठकीतून अनेक अर्थ काढले जात आहेत.
गोरखपूरमधून सरसंघचालकांचा संदेश…
1. राष्ट्रवादाची भावना बळकट करा, भेदभाव दूर करा
मोहन भागवत यांनी शताब्दी वर्षात संघाला गावोगावी नेण्याचे आवाहन केले. ते म्हणाले- 2025 मध्ये संघ शताब्दी वर्षात प्रवेश करेल. अशा परिस्थितीत भारतीय संस्कृती आणि तिची सभ्यता टिकवून ठेवण्यासाठी संघाला प्रत्येक गावात पोहोचावे लागेल. भेदभाव दूर करायचा आहे, पुढच्या वर्षापर्यंत एकही गाव उरणार नाही जिथे संघ नाही. आपल्या भाषेत आणि वागण्यावर संयम राखून आपण सर्वांपर्यंत पोहोचले पाहिजे.
2. आपण आपले जन्मशताब्दी वर्ष गाठत आहोत, आपल्याला काहीतरी मोठे करायचे आहे
आरएसएस प्रमुख म्हणाले- राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाची स्थापना 1925 मध्ये विजयादशमीच्या दिवशी झाली. संघाने स्थापनेपासून आजपर्यंत अनेक चढउतार अनुभवले आहेत. समाज आणि राष्ट्राच्या बळासाठी संघाने अविरत कार्य केले. पुढील वर्षी संघ आपल्या स्थापनेला 100 वर्षे पूर्ण करेल. शताब्दी वर्ष हे संघासाठी अत्यंत महत्त्वाचे वर्ष आहे. शताब्दी वर्षात संघाच्या सर्वांगीण विकासाची जबाबदारी आपल्या सर्व स्वयंसेवकांची असली पाहिजे.
3. संघाची नकारात्मक प्रतिमा निर्माण करणाऱ्यांपासून सावध राहा
संघाच्या सामाजिक चिंतेवर सविस्तर चर्चा करताना मोहन भागवत म्हणाले – कोरोनाच्या काळात संघाच्या स्वयंसेवकांनी जीवाची पर्वा न करता पीडितांना आणि त्यांच्या कुटुंबियांना मदत केली. देशावर जेव्हा जेव्हा कोणतेही संकट आले, तेव्हा स्वयंसेवकांनी धैर्याने त्याचा सामना केला, परंतु काही लोक संघाची नकारात्मक प्रतिमा समाजात निर्माण करण्याचाही प्रयत्न करतात. अशा लोकांपासून दूर राहा जे तुमची सेवेची भावना खराब करतात, तुम्ही त्यांच्यापासून अंतर ठेवावे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App