वृत्तसंस्था
भोपाळ : आम्ही आरक्षण 50 टक्क्यांपेक्षा जास्त वाढवू, असे राहुल गांधी म्हणाले. न्यायालयाने 50% ची मर्यादा घातली आहे, ती काढून टाकली जाईल. राहुल गांधी सोमवारी मध्य प्रदेशातील अलीराजपूरच्या जोबत आणि खरगोनच्या सेगावमध्ये निवडणूक सभांना संबोधित करत होते. आरक्षणाच्या मर्यादेवर ते दोन्ही सभेत बोलतांना म्हणाले.Rahul Gandhi’s promise to increase the reservation limit, said- We will remove the 50% limit of the court!!
भाजप आणि आरएसएसला राज्यघटना संपवायची आहे, असे राहुल गांधी म्हणाले. त्यामुळेच त्यांनी 400 पार करण्याचा नारा दिला आहे, पण 400 जागा सोडा, त्यांना 150ही जागा मिळणार नाहीत.
राहुल गांधी म्हणाले- मोदीजी तुमचे आरक्षण संपवू इच्छितात. आमचे सरकार आले तर आम्ही आदिवासी, दलित आणि मागासवर्गीयांचे आरक्षण हिसकावून घेऊ, आरक्षण रद्द करू, असे त्यांच्या नेत्यांनी स्पष्टपणे सांगितले आहे. आज मी तुम्हाला सांगायला आलो आहे, ते हिसकावण्याची भाषा करत आहेत. आम्ही आरक्षण वाढवू. आरक्षणाची 50% ची मर्यादा वाढवू. आज 50% ची मर्यादा आहे. ही मर्यादा काढून टाकून, 50% मर्यादा रद्द करून, आम्ही तुमचे आणि गरिबांचे आरक्षण वाढवू.
ही निवडणूक संविधान वाचवण्याची निवडणूक आहे. हे भारताचे संविधान आहे. भाजप आणि आरएसएस लोकांना ते संपवायचे आहे, बदलायचे आहे, फेकून द्यायचे आहे. काँग्रेस पक्ष आणि इंडिया आघाडी या राज्यघटनेचे रक्षण करत आहेत. ते वाचवण्याचा प्रयत्न करत आहे. त्यामुळेच त्यांनी 400 पार करण्याचा नारा दिला आहे. पण 400 जागा सोडा, त्यांना 150 जागाही मिळणार नाहीत. राहुल गांधी पुढे म्हणाले- मीडिया म्हणते की मनरेगा लोकांच्या सवयी बिघडवते. तुम्ही काम करता, तुम्हाला त्याचा मोबदला मिळतो. तुमच्या सवयी बिघडत चालल्या आहेत, असे मीडिया म्हणतो. पण अब्जाधीशांची कर्जे माफ झाली तर त्याला विकास म्हणतात. आज तुम्हाला मनरेगासाठी 250 रुपये मिळतात. आम्ही आमचा विचार केला आहे. निवडणुकीनंतर तुम्हाला 400 रुपये मिळतील.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App