Rahul Gandhi : पंजाबमध्ये राहुल गांधींचा SPसोबत वाद; पाकिस्तान सीमेजवळ जाण्यापासून रोखले

Rahul Gandhi,

वृत्तसंस्था

गुरुदासपूर : Rahul Gandhi सोमवारी पंजाबमधील गुरुदासपूरमध्ये काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांचा पोलिस अधिकाऱ्यांशी वाद झाला. राहुल गांधी गुरुदासपूरच्या पूरग्रस्त भागांना भेट देण्यासाठी गेले होते. पाकिस्तान सीमेला लागून असलेल्या गावांकडे जाताच एसपी जुगराज सिंह यांनी सुरक्षेचे कारण देत त्यांना थांबवले. एसपींनी राहुल गांधींना सांगितले की पुढे पाकिस्तानची सीमा आहे आणि कुंपण तुटलेले आहे.Rahul Gandhi

यावर राहुल गांधींनी एसपींना सांगितले की, तुम्ही भारतीय हद्दीत माझे रक्षण करू शकत नाही, म्हणूनच मला पुढे जाण्यापासून रोखले जात आहे. एसपींनी उत्तर दिले की, तिथे सुरक्षेची चिंता आहे. यादरम्यान, राहुल गांधी, काँग्रेस नेते आणि पोलिस अधिकाऱ्यांमध्ये बराच वाद झाला. शेवटी, राहुल गांधी त्या गावांना भेट न देता परतले.Rahul Gandhi

चर्चेचा व्हिडिओ शेअर करताना राहुल गांधींनी फेसबुकवर लिहिले- दुसऱ्याला सुरक्षेची भीती दाखवा. भारताच्या भूमीवर संकटात अडकलेल्या प्रत्येक भारतीयाचे ऐकणे हा माझा अधिकार आणि जबाबदारी आहे.Rahul Gandhi



अमृतसरनंतर राहुल गांधी गुरुदासपूरला पोहोचले

अमृतसरमधील पूरग्रस्त भागांना भेट दिल्यानंतर राहुल गांधी गुरुदासपूरला आले. येथे त्यांनी दिनानगरमधील पूरग्रस्त भागाची पाहणी केली. त्यांच्यासोबत पंजाब काँग्रेस अध्यक्ष अमरिंदर सिंग राजा वारिंग, पंजाब काँग्रेस प्रभारी भूपेश बघेल, काँग्रेस आमदार प्रताप सिंग बाजवा आणि खासदार सुखजिंदर सिंग रंधावा हे होते.

त्यानंतर राहुल गांधी यांनी मकोडा पट्टण गावात बाधित लोकांना भेटले. त्यानंतर ते पाकिस्तान सीमेला लागून असलेल्या त्या ७ गावांकडे जाऊ लागले. त्यानंतर पोलिस अधिकाऱ्यांनी राहुल गांधी आणि इतर काँग्रेस नेत्यांना पुढे जाण्यापासून रोखले.

एसपी म्हणाले- जाण्यापासून रोखले नाही, मी फक्त माझ्या समस्यांबद्दल सांगितले

गुरुदासपूर एसपी मुख्यालय जुगराज सिंह म्हणाले की त्यांनी राहुल गांधींना सुरक्षेच्या निकषांबद्दल माहिती दिली होती. त्यांनी राहुल गांधींना थांबवले नाही, तर त्यांना पुढील परिसरातील परिस्थिती आणि संभाव्य अडचणींबद्दल माहिती दिली. ही माहिती राहुल गांधींच्या सुरक्षा पथकालाही देण्यात आली, त्यानंतर त्यांनी पुढे न जाण्याचा निर्णय घेतला.

वाडिंग म्हणाले- जर तुम्ही भारतात सुरक्षित नाही तर कुठे सुरक्षित आहात?

काँग्रेस अध्यक्ष आणि लुधियानाचे खासदार अमरिंदर सिंग राजा वाडिंग म्हणाले की, आम्हाला तिथे जायचे होते, पूरग्रस्तांना भेटायचे होते आणि त्यांच्या वेदना जाणून घ्यायच्या होत्या, पण सुरक्षा कर्मचाऱ्यांनी सांगितले की तिथे जाणे सुरक्षित नाही, धोका आहे. जर राहुल गांधींना भारतात पाकिस्तानमधून धोका असेल, तर जर आपण भारतात सुरक्षित नाही, तर आपण कुठे सुरक्षित आहोत?

Rahul Gandhi, SP Dispute Over Pakistan Border Visit

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात