कर्नाटक सेक्स स्कँडलप्रकरणी प्रज्वल रेवन्ना 6 जूनपर्यंत SIT कोठडीत; पोटेन्सी टेस्ट करण्याची शक्यता

वृत्तसंस्था

बंगळुरू : कर्नाटक सेक्स स्कँडलमधील मुख्य आरोपी खासदार प्रज्वल रेवन्नांना बंगळुरू न्यायालयाने शुक्रवारी (31 मे) 6 दिवसांची SIT कोठडी सुनावली. गुरुवारी रात्री 35 दिवसांनी ते जर्मनीहून भारतात पोहोचले.Prajwal Revanna in SIT custody till June 6 in Karnataka sex scandal case; Possibility of doing a potency test

विमान बंगळुरूच्या केम्पेगौडा विमानतळावर उतरल्यानंतर पहाटे एकच्या सुमारास एसआयटीने त्यांना ताब्यात घेतले. टीम प्रज्वलना सीआयडी कार्यालयात घेऊन गेली, जिथे त्यांना रात्रभर ठेवण्यात आले. प्रज्वलना अटक करण्यासाठी महिला पोलिसांना पाठवण्यात आले.



अटकेनंतर, एसआयटीने प्रज्वल यांना आज सकाळी चौकशीपूर्वी वैद्यकीय उपचारांसाठी बोअरिंग आणि लेडी कर्झन रुग्णालयात नेले. त्याचवेळी त्यांचे वकील अरुण हेही सीआयडी कार्यालयात हजर होते. मेडिकलनंतर प्रज्वलना मॅजिस्ट्रेट कोर्टात हजर करण्यात आले.

SIT प्रज्वल यांची पोटेन्सी टेस्ट म्हणजेच क्षमता चाचणी घेण्याचाही विचार करत आहे. बलात्काराचा आरोपी लैंगिक अत्याचार करू शकतो की नाही हे शोधण्यासाठी पोटेन्सी टेस्ट केली जाते. दुसरीकडे, एसआयटीने प्रज्वल यांची आई भवानी रेवन्ना यांच्या चौकशीसाठी नोटीस बजावली आहे. त्यांना 1 जून रोजी होलेनरसीपूर येथील त्यांच्या घरी उपस्थित राहण्यास सांगितले आहे.

प्रज्वल हसन लोकसभा मतदारसंघातून जेडीएसचे उमेदवार आहेत. त्याच्यावर 3 महिलांचा लैंगिक छळ केल्याप्रकरणी 3 गुन्हे दाखल आहेत. 26 एप्रिल रोजी मतदान केल्यानंतर ते जर्मनीला गेले.

तपास यंत्रणा पोटेन्सी टेस्ट करू शकते

पीटीआय वृत्तसंस्थेनुसार, एसआयटी प्रज्वल यांची पोटेन्सी टेस्ट करण्याचा विचार करत आहे. बलात्काराचा आरोपी पीडितेवर लैंगिक अत्याचार करण्यास सक्षम आहे की नाही हे शोधण्यासाठी ही चाचणी केली जाते. फॉरेन्सिक टीम प्रज्वल यांचा ऑडिओ नमुना देखील घेईल, जेणेकरून व्हायरल व्हिडिओमध्ये ऐकलेला आवाज प्रज्वल यांचा आहे की नाही हे कळू शकेल.

भारतात येण्यापूर्वी प्रज्वल यांनी सत्र न्यायालयात अटकपूर्व जामीन अर्जही दाखल केला होता, जो न्यायालयाने फेटाळला होता.

कर्नाटकातील सेक्स स्कँडलमधील आरोपी प्रज्वल रेवण्णाने 27 मे रोजी एक व्हिडिओ जारी केला आणि म्हटले – ‘मी 31 मे रोजी एसआयटीसमोर हजर होणार आहे. माझ्यावरील सर्व आरोप खोटे आहेत. माझा न्यायालयावर विश्वास असून खोट्या खटल्यातून मी न्यायालयाच्या माध्यमातून बाहेर पडेन, असा विश्वास आहे.

23 मे रोजी माजी पंतप्रधान एचडी देवेगौडा आणि त्यांच्या आजोबांनी दिलेल्या इशाऱ्यानंतर तीन दिवसांनी प्रज्वलच्या भारतात परतण्याबाबतच्या वक्तव्याचा व्हिडिओ समोर आला आहे.

प्रज्वलने भारतात परतावे आणि चौकशीला सामोरे जावे, असे देवेगौडा म्हणाले होते. या प्रकरणाच्या तपासात आमच्या कुटुंबीयांकडून कोणताही हस्तक्षेप केला जाणार नाही.

देवेगौडा म्हणाले होते की, मी प्रज्वलला विनंती करत नाही, तर त्याला इशारा देत आहे. जर त्याने या इशाऱ्याकडे लक्ष दिले नाही तर त्याला माझ्या आणि संपूर्ण कुटुंबाच्या रोषाला सामोरे जावे लागेल.

कायदा त्याच्यावरील आरोपांचा विचार करेल, पण त्याने माझे ऐकले नाही तर आम्ही त्याला एकटे सोडू. जर त्याला माझ्याबद्दल आदर असेल तर त्याने त्वरित परतावे.

Prajwal Revanna in SIT custody till June 6 in Karnataka sex scandal case; Possibility of doing a potency test

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात