जाणून घ्या, ते का म्हणाले – या कार्यक्रमामुळे अनेकांची झोप उडेल?
विशेष प्रतिनिधी
तिरुअनंतपुरम – PM Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आज (२ मे) केरळमधून देशातील जनतेला एक मोठी भेट दिली. त्यांनी ८,९०० कोटी रुपये खर्चून बांधलेले ‘विझिंजम आंतरराष्ट्रीय खोल पाण्याचे बहुउद्देशीय सागरी बंदर’ राष्ट्राला समर्पित केले. यावेळी त्यांनी विझिंजम बंदर हे विकासाच्या नवीन युगाचे प्रतीक असल्याचे वर्णन केले.PM Modi
पंतप्रधान मोदीही विरोधकांवर टीका करताना दिसले. कार्यक्रमात उपस्थित असलेल्या केरळचे मुख्यमंत्री पिनारायी विजयन आणि काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांचा उल्लेख करत ते म्हणाले की, आजच्या कार्यक्रमामुळे अनेक लोकांची झोप उडली जाईल. त्यांनी असेही म्हटले की संदेश जिथे पोहोचायला हवा होता तिथे गेला आहे.
विझिंजम बंदर कसे गेम चेंजर ठरेल हे पंतप्रधान मोदींनी स्पष्ट केले. ते म्हणाले, “हे बंदर ८,८०० कोटी रुपये खर्चून बांधण्यात आले आहे. येत्या काळात त्याच्या ट्रान्सशिपमेंट हबची क्षमता तिप्पट होईल. जगातील सर्वात मोठी मालवाहू जहाजे या बंदरात अगदी सहजपणे येऊ शकतील.”
ते पुढे म्हणाले की, आतापर्यंत भारतातील ७५ टक्के ट्रान्सशिपमेंट कामे परदेशी बंदरांवर होत होती, ज्यामुळे देशाचे मोठे महसुलाचे नुकसान होत होते. तथापि, हे बदलणार आहे. पूर्वी परदेशात खर्च होणारा पैसा आता देशांतर्गत विकासात गुंतवला जाईल, ज्यामुळे विझिंजम आणि केरळमधील लोकांसाठी नवीन आर्थिक संधी निर्माण होतील. देशाचा पैसा आता देशासाठी उपयोगी पडेल.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App