कोलकाता बलात्कार-हत्याप्रकरणी SC चा निर्णय National Task Force for the Safety of Doctors
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : कोलकाता येथील प्रशिक्षणार्थी डॉक्टरवर बलात्कार आणि हत्या प्रकरण देशभरात चर्चेचा विषय आहे. देशभरातील डॉक्टरांचा निषेध होत आहे. त्याचवेळी सर्वोच्च न्यायालयाने मोठा निर्णय देताना संपावर असलेल्या डॉक्टरांना कामावर परतण्याचे आवाहन केले आहे.
सरन्यायाधीश डीवाय चंद्रचूड यांच्या अध्यक्षतेखालील न्यायमूर्ती जेबी परडीवाला आणि न्यायमूर्ती मनोज मिश्रा यांच्या खंडपीठासमोर या प्रकरणाची सुनावणी झाली. CJI म्हणाले की आम्ही या प्रकरणाची स्वतःहून दखल घेतली आहे कारण बलात्कार-हत्येव्यतिरिक्त हा देशभरातील डॉक्टरांच्या सुरक्षेचा प्रश्न आहे. डॉक्टरांच्या सुरक्षेबाबत आम्ही सुनावणी घेणार आहोत. आम्हाला डॉक्टरांच्या, विशेषत: महिला डॉक्टर आणि तरुण डॉक्टरांच्या सुरक्षेची काळजी आहे.
Supreme Court : केंद्राने सुप्रीम कोर्टाला म्हटले तीन तलाक घातक, मुस्लिमांनी हे थांबवण्यासाठी ठोस पावले उचलली नाहीत
सुप्रीम कोर्टाने आंदोलकांना डॉक्टरांना म्हटले की, आमच्यावर विश्वास ठेवावा. संपावर असलेल्या डॉक्टरांनी हे समजून घेतले पाहिजे की संपूर्ण देशाची आरोग्य व्यवस्था त्यांच्या ताब्यात आहे. आम्ही तुम्हाला कामावर परतण्याचे आवाहन करत आहोत. आम्ही डॉक्टरांना आवाहन करतो की त्यांच्या सुरक्षिततेसाठी आम्ही येथे बसलो आहोत. ते आम्ही उच्च न्यायालयासाठी सोडणार नाही. ही मोठी राष्ट्रीय हिताची बाब आहे.
डॉक्टरांच्या सुरक्षेसाठी आम्ही न्यायालयाच्या देखरेखीखाली एक राष्ट्रीय टास्क फोर्स तयार करणार आहोत, ज्यामध्ये सर्व डॉक्टर सहभागी होतील. CJI ने न्यायालयाच्या देखरेखीखाली 8 सदस्यीय टास्क फोर्स तयार करण्याचे आदेश दिले. या तज्ज्ञांचा टास्क फोर्समध्ये समावेश करण्यात आला आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App