प्रतिनिधी
हैदराबाद : तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के. चंद्रशेखर राव (KCR) 2024च्या लोकसभा निवडणुकीसाठी जोरदार तयारी करत आहेत, ते लवकरच त्यांच्या राष्ट्रीय राजकीय पक्षाचे नाव जाहीर करू शकतात. वृत्तानुसार, तेलंगणा राष्ट्र समिती (TRS) पक्षाच्या सूत्रांनी सांगितले की, दसऱ्याला पक्षाच्या नवीन नावाची घोषणा केली जाऊ शकते.Mission 2024 KCR is likely to announce the name of his national party on Dussehra, TRS says people in search of a strong organization
केसीआरच्या हैदराबाद येथील कार्यालयातून सोमवारी (३ ऑक्टोबर) अधिकृत प्रकाशनात असे सांगण्यात आले की, दसऱ्याला तेलंगणा भवन येथे टीआरएसची बैठक होणार आहे. याआधी मुख्यमंत्र्यांनी जाहीर केल्यानुसार पक्षाची सर्वसाधारण सभा 5 ऑक्टोबर रोजी सकाळी 11 वाजता तेलंगणा भवन येथे होणार आहे. या बैठकीला नेत्यांनी नियोजित वेळेत उपस्थित राहावे, असे आवाहन करण्यात आले आहे.
केसीआर दिल्लीत
केसीआर 9 ऑक्टोबर रोजी दिल्लीत होणाऱ्या सर्वसाधारण सभेलाही संबोधित करू शकतात. तेलंगणाचे मुख्यमंत्री आणि टीआरएसचे एक शिष्टमंडळ त्यांच्या पक्षाचे नाव बदलण्यासाठी राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीला भेट देणार आहे. केसीआर यांच्या पक्षाचा अजेंडा हैदराबादच्या बैठकीनंतर सांगता येईल.
वृत्तसंस्था पीटीआयने सूत्रांच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, तातडीने पावले उचलून टीआरएसला राष्ट्रीय पक्ष घोषित करता येणार नाही. टीआरएसला राष्ट्रीय पक्ष म्हणून घोषित करण्याच्या योजनेच्या तपशीलावर काम केले जात आहे. त्याचे नाव लवकरच जाहीर केले जाऊ शकते.
राष्ट्रीय पक्षाच्या नावावर टीआरएसने काय म्हटले?
टीआरएस नेते श्रीधर रेड्डी म्हणाले, “देशवासी मजबूत व्यासपीठाच्या शोधात आहेत. कारण एनडीए शासनाच्या सर्व पैलूंमध्ये अपयशी ठरला आहे.” ते म्हणाले की, गुजरात मॉडेल पूर्णपणे अपयशी ठरले असून देश एक मजबूत पर्याय शोधत आहे. रेड्डी म्हणाले की, केसीआर राष्ट्रीय पक्षाचे नाव जाहीर करतील, बघा आणि प्रतीक्षा करा.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App