विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : राज्यसभेच्या 56 जागांसाठी निवडणूक प्रक्रिया सुरू आहे. शुक्रवारी उमेदवारी अर्ज दाखल करण्याचा शेवटचा दिवस होता. महाराष्ट्रात 6 जागांसाठी 7 अर्ज दाखल झाले होते. भाजपकडून अशोक चव्हाण, अजित गोपछडे, मेधा कुलकर्णी यांना उमेदवारी देण्यात आली आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेसकडून प्रफुल्ल पटेल आणि एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेकडून मिलिंद देवरा निवडणूक लढवत आहेत. तर काँग्रेसने चंद्रकांत हंडोरे यांना उमेदवारी दिली आहे. भाजपकडून अनेक नावांची चर्चा होती. यामध्ये विनोद तावडे, पंकजा मुंडे, माधव भंडारी, हर्षवर्धन पाटील आदींचा समावेश आहे. यावेळीही माधव भंडारी यांच्या नावाची चर्चा होती, मात्र उमेदवारी जाहीर झाली नाही.Madhav Bhandari’s son’s emotional tweet On Rajya Sabha Election Candidacy
माधव भंडारी यांचे सुपुत्र चिन्मय भंडारी यांनी एक्स प्लॅटफॉर्मवर ट्विट केले आहे. यामध्ये त्यांनी वडिलांचे पक्षातील योगदान मांडले असून 12 वेळा त्यांच्या नावाची चर्चा झाली; मात्र त्यांना उमेदवारी मिळाली नसल्याचे सांगितले.
This is a deeply personal post, and it is my personal thought process. Not many know that I am @Madhavbhandari_ (Madhav Bhandari, Vice President of BJP Maharashtra) son. Today, I want to write about my father. My father joined the Jansangh/Janata Party in 1975, a few years… pic.twitter.com/SHMzOtwFHn — Chinmay Bhandari (@iTsChinmay) February 15, 2024
This is a deeply personal post, and it is my personal thought process.
Not many know that I am @Madhavbhandari_ (Madhav Bhandari, Vice President of BJP Maharashtra) son.
Today, I want to write about my father.
My father joined the Jansangh/Janata Party in 1975, a few years… pic.twitter.com/SHMzOtwFHn
— Chinmay Bhandari (@iTsChinmay) February 15, 2024
काय आहे चिन्मय भंडारींची पोस्ट?
ही वैयक्तिक बाब असल्याचे चिन्मय भंडारी यांनी पोस्टमध्ये स्पष्ट केले आहे. माधव भंडारी यांनी 1975 मध्ये जनसंघ जनता पक्षात प्रवेश केला. त्यानंतर 1980 मध्ये भाजपची स्थापना झाली. आता त्यांचे वय सुमारे ५० वर्षे असल्याचे सांगण्यात येत आहे. या 50 वर्षांत माधव भंडारी यांनी महाराष्ट्रात विविध संघटना स्थापन करण्याचे काम केले. हजारो लोकांना, शेकडो गावांना मदत केली.
सत्तेच्या दुरुपयोगाविरोधात भूमिका घेतली
माधव भंडारी यांनी सत्तेच्या दुरुपयोगाविरोधात भूमिका घेतल्याचे चिन्मय यांनी सांगितले. सर्वसामान्यांचे प्रश्न मांडले. 2014 मध्ये भाजप सत्तेवर आल्यानंतर त्यांनी आव्हानांना तोंड देण्यात आणि सोडवण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. चिन्मय भंडारी म्हणाले की, त्यांनी राज्यातील स्थानिक नेते आणि कार्यकर्त्यांना मार्गदर्शन केले आणि अनेक पुस्तके लिहिली. मात्र, या संपूर्ण काळात ते लाइमलाइटपासून दूर राहिले.
वीज कनेक्शनसाठी शिफारस टाळली, विजेशिवाय राहिले
सिंधुदुर्गातील घराच्या वीज जोडणीबाबत चिन्मय भंडारी सांगतात की, त्यांनी आपल्या पदाचा आणि प्रभावाचा वापर वैयक्तिक फायद्यासाठी केला नाही. याचे एक उदाहरण सांगतो असे चिन्मय भंडारी म्हणाले. 90च्या दशकाच्या उत्तरार्धात ते सिंधुदुर्ग जिल्हा परिषदेचे उपाध्यक्ष असताना आमचे घर शहराबाहेर होते. तिथून वीज ग्रीड एक किलोमीटर दूर होता. त्यामुळे त्यांनी 18 महिने वाट पाहणे पसंत केले. त्या काळात आम्ही विजेशिवाय राहिलो.
या नावाची 12 वेळा चर्चा झाली
रस्ते बांधत असताना आणि इतर अनेक गावांना वीज पुरवत असताना हीच परिस्थिती असल्याचे चिन्मय यांनी सांगितले. विधानसभा किंवा राज्यसभेच्या निवडणुकीत वडिलांचे नाव 12 वेळा चर्चेत आले, पण त्यांना उमेदवारी मिळाली नाही, असे चिन्मय भंडारी यांनी सांगितले. यावर पक्षनेतृत्वाला प्रश्न विचारायचे नसल्याचेही त्यांनी स्पष्ट केले.
माधव भंडारी यांनी काहीही बोलण्यास नकार दिला
या संपूर्ण घटनेवर माधव भंडारी यांनी जाहीरपणे भाष्य केलेले नाही, असे चिन्मय यांनी सांगितले. ज्या पक्षासाठी त्यांनी आयुष्यभर काम केले त्या पक्षाचे नुकसान होईल असे त्यांनी काहीही केले नाही. त्यांची तब्येत ठीक नसून त्यांनी जीवनसाथी गमावल्याचे सांगितले. त्यानंतरही त्यांनी पक्षाचे काम करणे सोडले नाही. चिन्मय भंडारी म्हणाले की, मी काही लोकांना पाहिले आहे, ज्यांना पक्षाने मंत्री आणि खासदार केले, पण तरीही आपल्यावर अन्याय झाल्याचे ते म्हणत राहतात.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App