जाणून घ्या, परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल काय म्हणाले?
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Pakistans दहशतवादाचा वापर करण्याच्या धोरणावर भारताने शुक्रवारी पाकिस्तानवर निशाणा साधला. पाकिस्तानचे उपपंतप्रधान इशाक दार यांच्या वक्तव्यावर परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल म्हणाले की, टी शब्दाचा संबंधित अर्थ टेररिस्ट असा आहे. ते म्हणाले की, इस्लामाबादला दोन्ही देशांमधील संबंध पुढे नेण्यासाठी दहशतवादाच्या मुद्द्याला प्रभावीपणे सामोरे जावे लागेल. Pakistans
पाकिस्तानचे उपपंतप्रधान इशाक दार यांच्या वक्तव्याबाबत विचारले असता परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्याने ही टिप्पणी केली. ज्यामध्ये दार म्हणाले होते की, भारताचा विचार केला तर टँगोसाठी दोन लोक आवश्यक आहेत. भारतासोबतचे संबंध सामान्य करण्यासाठी परस्पर इच्छाशक्तीची गरज आहे.
इस्लामाबादमधील परराष्ट्र कार्यालयात गुरुवारी पत्रकारांशी बोलताना इशाक दार यांनी पाकिस्तान मुस्लिम लीग-नवाझ (पीएमएल-एन) सरकार गेल्या वर्षी सत्तेवर आल्यापासून पाकिस्तानच्या राजनैतिक प्रयत्नांवर प्रकाश टाकला. जेव्हा दार यांना पाकिस्तानच्या भारतासोबतच्या संबंधांबद्दल विचारण्यात आले तेव्हा त्यांनी संयुक्त प्रयत्नांचे महत्त्व सांगून टाळ्या दोन्ही हातांनी वाजवल्या जातात असे सांगितले.
इशाक दार यांच्या टिप्पणीबद्दल विचारले असता रणधीर जयस्वाल यांनी येथे पत्रकार परिषदेत सांगितले की, टी शब्दाचा अर्थ टेररिस्ट असा होतो. द्विपक्षीय व्यापार पुन्हा सुरू करण्यासाठी संयुक्त प्रयत्नांची गरजही त्यांनी व्यक्त केली. इशाक दार हे पाकिस्तानचे परराष्ट्र मंत्री देखील आहेत. पाकिस्तानचे उपपंतप्रधान दार म्हणाले की, मला वाटते की आम्ही सर्व काही करू हे एकतर्फी असू शकत नाही. भारताकडून सदिच्छा असेल तर आम्ही तयार आहोत. पण दोन्ही बाजूंनी प्रयत्न व्हायला हवेत.
भारत आणि पाकिस्तानमध्ये तणाव
पुलवामा दहशतवादी हल्ल्याला प्रत्युत्तर देण्यासाठी फेब्रुवारी 2019 मध्ये पाकिस्तानातील बालाकोट येथील जैश-ए-मोहम्मद प्रशिक्षण शिबिरावर भारतीय युद्ध विमानांनी बॉम्बहल्ला केल्यानंतर भारत आणि पाकिस्तानमधील संबंध ताणले गेले होते. तथापि, परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी शांघाय कोऑपरेशन ऑर्गनायझेशन (एससीओ) शिखर परिषदेत सहभागी होण्यासाठी ऑक्टोबरमध्ये इस्लामाबादला भेट दिली तेव्हा भारत-पाकिस्तान संबंधांमध्ये काही सकारात्मक प्रवृत्तीची चिन्हे दिसू लागली.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App