Sitharaman : ‘मजरूह सुलतानपुरी यांना विसरलात का?’, सीतारामन यांनी संसदेत काँग्रेसला फटकारले

Sitharaman

किस्सा खुर्ची का’ची देखील आठवण करून दिली.


विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : Sitharaman लोकसभेनंतर आता राज्यसभेतही संविधानावर चर्चा होत आहे. राज्यघटनेला ७५ वर्षे पूर्ण झाल्याबद्दल भाषण करताना केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी आज काँग्रेसवर जोरदार निशाणा साधला. त्या म्हणाल्या की, ज्यांनी विरोधकांना तुरुंगात टाकून संविधानाशी छेडछाड केली तेच आज संविधानाबद्दल बोलत आहेत.Sitharaman



सीतारामन पुढे म्हणाल्या की, काँग्रेसने केवळ विरोधकांनाच नाही तर कवींनाही सोडले नाही. त्या म्हणाल्या की, मजरूह सुलतानपुरी आणि बलराज साहनी हे दोघेही १९४९ मध्ये तुरुंगात होते. १९४९ मध्ये गिरणी कामगारांसाठी आयोजित केलेल्या एका सभेत मजरूह सुलतानपुरी यांनी जवाहरलाल नेहरूंच्या विरोधात लिहिलेली कविता वाचली आणि त्यामुळे त्यांना तुरुंगात जावे लागले. यासाठी त्यांनी माफी मागण्यास नकार दिल्याने त्यांना तुरुंगात टाकण्यात आले.

अर्थमंत्री पुढे म्हणाल्या की, काँग्रेसने संविधानाच्या विरोधात कृती केल्याचा जुना रेकॉर्ड आहे. त्या म्हणाले की, काँग्रेसने अनेकवेळा अभिव्यक्ती स्वातंत्र्यावर अंकुश ठेवण्याचा प्रयत्न केला आहे.

सीतारामन म्हणाल्या की, काँग्रेसचा हा विक्रम या दोन लोकांपुरता मर्यादित नाही. १९७५ मध्ये मायकेल एडवर्ड्स यांनी लिहिलेल्या ‘नेहरू’ या राजकीय चरित्रावर बंदी घालण्यात आली. ‘किस्सा कुर्सी का’ चित्रपटाने पंतप्रधान इंदिरा गांधी आणि त्यांच्या मुलावर प्रश्न उपस्थित केल्यामुळे काँग्रेसने त्यावरही बंदी घातली.

Have you forgotten Majrooh Sultanpuri Sitharaman slams Congress in Parliament

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात