दिल्ली काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष लवली यांचा भाजपमध्ये प्रवेश; आपशी युती केल्याने सोडला होता पक्ष

Former Delhi Congress president Lovely joins BJP; He left the party due to alliance with AAP

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : दिल्ली काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष अरविंदर सिंग लवली यांनी शनिवारी भाजपमध्ये प्रवेश केला. ‘आप’शी युती केल्यामुळे त्यांनी 6 दिवसांपूर्वी म्हणजेच 28 एप्रिल रोजी दिल्ली काँग्रेसचे अध्यक्षपद सोडले होते. तेव्हा त्यांनी पक्ष सोडणार नसल्याचे सांगितले होते. लवली यांच्यासोबत नीरज बसोया, राजकुमार चौहान, नसीब सिंग आणि अमित मलिक यांनीही भाजपमध्ये प्रवेश केला.Former Delhi Congress president Lovely joins BJP; He left the party due to alliance with AAP

भाजपमध्ये प्रवेश केल्यानंतर लवली म्हणाले, “आम्हाला भाजपच्या बॅनरखाली आणि पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली दिल्लीतील जनतेसाठी लढण्याची संधी देण्यात आली आहे. मला पूर्ण आशा आहे की, देशात भाजपचे सरकार स्थापन होईल. आगामी काळात भाजपचा झेंडा दिल्लीतही फडकणार आहे.



लवली यांनी 2017 मध्ये काँग्रेस सोडून भाजपमध्ये प्रवेश केला होता

अरविंदर सिंग लवली यांची भाजपमधील ही दुसरी इनिंग आहे. लवली यांनी 7 वर्षांपूर्वी 18 एप्रिल 2017 रोजी काँग्रेस सोडून भाजपमध्ये प्रवेश केला होता. मात्र, 10 महिन्यांनंतर त्यांनी 17 फेब्रुवारी 2018 रोजी पुन्हा काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला. 31 ऑगस्ट 2023 रोजी लवली यांना दिल्ली काँग्रेसचे अध्यक्ष बनवण्यात आले.

28 एप्रिल रोजी त्यांनी मल्लिकार्जुन खरगे यांना 4 पानी पत्र लिहून पक्ष प्रभारींवर मनमानी केल्याचा आरोप केला होता. मला ब्लॉक अध्यक्ष नेमण्याचाही अधिकार नाही, असे ते म्हणाले होते. याशिवाय लवली यांनी आपसोबतच्या युतीवरही आक्षेप व्यक्त केला होता.

लवली यांनी आपल्या पत्रात लिहिले आहे की – दिल्ली काँग्रेस युनिट काँग्रेस पक्षावर खोटे, बनावट आणि दुर्भावनापूर्ण भ्रष्टाचाराचे आरोप करण्याच्या आधारावर स्थापन झालेल्या पक्षाशी युतीच्या विरोधात आहे. असे असतानाही पक्षाने दिल्लीत ‘आप’सोबत युती करण्याचा निर्णय घेतला.

लवली यांच्या राजीनाम्यानंतर काँग्रेसने 30 एप्रिल रोजी देवेंद्र यादव यांची दिल्ली युनिटचे अंतरिम अध्यक्ष म्हणून नियुक्ती केली होती.

दिल्लीत लोकसभेच्या 7 पैकी 4 जागांवर आप निवडणूक लढवत आहे, तर काँग्रेस 3 जागांवर

दिल्लीत लोकसभेच्या 7 जागा आहेत. महाआघाडीअंतर्गत आप 4 तर काँग्रेस 3 जागांवर निवडणूक लढवत आहे. काँग्रेसने चांदनी चौकातून जेपी अग्रवाल, उत्तर-पूर्व दिल्लीतून कन्हैया कुमार आणि उत्तर-पश्चिम दिल्लीतून उदित राज यांना उमेदवारी दिली आहे. 25 मे रोजी दिल्लीत सहाव्या टप्प्यात मतदान होणार आहे.

2019 मध्ये भाजपने सातही जागा जिंकल्या​​​​​​​

2019 च्या लोकसभा निवडणुकीत भाजपने दिल्लीतील सातही जागा जिंकल्या होत्या. भाजपच्या सर्व उमेदवारांना 50 टक्क्यांहून अधिक मते मिळाली, तर काँग्रेस दुसऱ्या क्रमांकावर आणि सत्ताधारी आम आदमी पक्ष तिसऱ्या क्रमांकावर घसरला.

तिरंगी लढतीत भाजप प्रत्येक जागेवर आम आदमी पक्ष आणि काँग्रेसपेक्षा मोठ्या मताधिक्याने पुढे होता. भाजपला 56 टक्क्यांहून अधिक मते मिळाली होती. तर काँग्रेसला 22.5 टक्के आणि ‘आप’ला 18.1 टक्के मते मिळाली. 2014 मध्ये भाजपला 46.4 टक्के मते मिळाली होती.

Former Delhi Congress president Lovely joins BJP; He left the party due to alliance with AAP

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात