वृत्तसंस्था
बंगळुरू : कर्नाटकात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या समर्थनार्थ एक असामान्य घटना समोर आली आहे. येथे एका व्यक्तीने आपले बोट कापून कालीमातेला अर्पण केले आहे. अरुण वर्णेकर असे या व्यक्तीचे नाव आहे. मोदींच्या तिसऱ्या कार्यकाळासाठी त्यांनी काली देवीची प्रार्थना केली आणि त्यांचे बोट कापून अर्पण केले. यानंतर त्यांनी घराच्या भिंतीवर रक्ताने माखलेल्या बोटाने ‘मोदी इज द ग्रेट’ असे लिहिले. अरुण यांनी आपल्या घरात मोदींचे मंदिरही बांधले आहे, जिथे ते रोज प्रार्थना करतात.For ‘Narendra Modi to become Prime Minister for the third time’, a young man in Karnataka cut off his finger and offered it to Goddess Kali
भारतीय संस्कृतीत, मंदिरे परंपरेने देवी-देवतांच्या पूजेशी संबंधित आहेत. त्यामुळे एखाद्या राजकीय व्यक्तीसाठी मंदिर बांधण्याची कृती अत्यंत असामान्य आहे आणि ती कमालीची प्रशंसा दर्शवते. अरुण यांनी दावा केला की, पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली शेजारी देशांसोबत, विशेषत: जम्मू-काश्मीरबाबतची अशांतता कमी झाली आहे. ते म्हणाले, ‘पूर्वी काश्मीरमधून दहशतवादी कारवाया आणि जवानांच्या मृत्यूच्या बातम्या येत होत्या, पण आता या भागात शांतता आहे. देशाच्या विकासासाठी पंतप्रधान म्हणून नरेंद्र मोदींची पुन्हा एकदा गरज आहे.
घरात वृद्ध आईची काळजी घेतात
उल्लेखनीय आहे की केंद्रातील मोदी सरकारने 2019 मध्ये जम्मू-काश्मीरमधून कलम 370 रद्द केले. तसेच, काश्मीरबाबत मोदींचा दृष्टीकोन काहींनी दीर्घकालीन समस्या सोडवण्याच्या आणि प्रदेशात शांतता आणि विकासाला चालना देण्याच्या दिशेने एक पाऊल म्हणून पाहिले आहे. रिपोर्टनुसार, अरुण वर्णेकर यांनी यापूर्वी मुंबई फिल्म इंडस्ट्रीत काम केले होते. पण, आता ते कारवार शहरात राहतात आणि आपल्या वृद्ध आईची काळजी घेतात. आपल्या वृद्ध आईची काळजी घेण्यासाठी त्यांनी मुंबई चित्रपटसृष्टीतील गजबजलेल्या वातावरणातून येथे येण्याचा निर्णय घेतला. त्यांनी वैयक्तिक महत्त्वाकांक्षा किंवा ध्येयांपेक्षा त्याच्या आईच्या सुखसोयींना प्राधान्य दिले. ते अविवाहित आहेत.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App