वृत्तसंस्था
श्रीनगर : पाकिस्तानने जम्मूच्या अरनिया आणि आरएस पुरा सेक्टरमध्ये शस्त्रसंधीचे उल्लंघन केले आहे. 26 ऑक्टोबर रोजी रात्री 8 वाजता पाकिस्तानी रेंजर्सनी आंतरराष्ट्रीय सीमेवर गोळीबार केला. या गोळीबारात एक बीएसएफ जवान आणि चार नागरिक जखमी झाले आहेत.Firing, mortars also fired at 5 Indian posts by Pakistan in Jammu; One BSF jawan and four civilians injured
बीएसएफच्या एका अधिकाऱ्याने पीटीआय या वृत्तसंस्थेला सांगितले की, पाकिस्तानने पाच भारतीय चौक्यांवर गोळीबार केला. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पाकिस्तान रेंजर्सनी निवासी भागातही मोर्टार डागले. त्यामुळे घरांच्या भिंती कोसळल्या.
अधिकाऱ्याने पुढे सांगितले की, जखमी सैनिकाला विशेष उपचारासाठी जम्मूच्या जीएमसी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. गेल्या 10 दिवसांत पाकिस्तानकडून शस्त्रसंधीचे उल्लंघन करण्याची ही दुसरी घटना आहे.
यापूर्वी 17 ऑक्टोबर रोजी अरनिया सेक्टरमध्ये पाकिस्तानी रेंजर्सनी विनाकारण गोळीबार केला होता. ज्यामध्ये बीएसएफचे दोन जवान जखमी झाले. 25 फेब्रुवारी 2021 पासून, पाकिस्तानने जम्मू आणि काश्मीर व्यतिरिक्त इतर अनेक भागांत शस्त्रसंधीचे उल्लंघन केले आहे.
गोळीबारापूर्वी कुपवाडात सुरक्षा दलांनी 5 दहशतवाद्यांचा खात्मा केला
26 ऑक्टोबर रोजी पाकिस्तानकडून गोळीबार करण्यात आला होता, जेव्हा दिवसभरात काश्मीरमधील कुपवाडा येथे एलओसीजवळ सुरक्षा दलांनी लष्कराच्या पाच दहशतवाद्यांना ठार केले होते. 5 एके सीरीज रायफल्स व्यतिरिक्त, सुरक्षा दलांनी घटनास्थळावरून मोठ्या प्रमाणात शस्त्रे आणि दारूगोळा जप्त केला आहे.
पीटीआय या वृत्तसंस्थेने दिलेल्या माहितीनुसार, काश्मीर पोलिसांचे एडीजीपी विजय कुमार म्हणाले की, माछिल सेक्टरमध्ये काही दहशतवादी भारतीय सीमेमध्ये घुसखोरी करण्याचा प्रयत्न करत असल्याची माहिती आम्हाला मिळाली होती. संयुक्त पथकाने 25-26 ऑक्टोबरच्या मध्यरात्री नियंत्रण रेषेजवळ सरदारी नार भागात कारवाई सुरू केली.
26 ऑक्टोबर रोजी संयुक्त पथकाने दहशतवाद्यांना जंगलात येताना पाहिले, ते दुर्गम भागाचा फायदा घेऊन घुसखोरीचा प्रयत्न करत होते. त्यांनी टीमवर अंदाधुंद गोळीबार सुरू केला, प्रत्युत्तर म्हणून या बाजूनेही गोळीबार करण्यात आला. यामध्ये लष्कर-ए-तैयबाचे 5 दहशतवादी मारले गेले. दहशतवाद्याची ओळख पटवली जात असून त्याच्याकडून जप्त करण्यात आलेली शस्त्रे जप्त करण्यात आली आहेत.
गेल्या 5 दिवसांत काश्मीरमध्ये घुसखोरीची ही दुसरी घटना असून ती सुरक्षा दलांनी उधळून लावली. यापूर्वी 22 ऑक्टोबर रोजी बारामुल्लाच्या उरी सेक्टरमध्ये जवानांनी दोन दहशतवाद्यांचा खात्मा केला होता. दोन्ही दहशतवादी एका मोठ्या गटाचा भाग होते, जे सतत पाऊस आणि खराब दृश्यमानतेचा फायदा घेत नियंत्रण रेखा ओलांडण्याचा प्रयत्न करत होते.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App