भामरागड जंगलात पोलिस आणि नक्षलवाद्यांमध्ये ही चकमक झाली
विशेष प्रतिनिधी
गडचिरोली : जिल्ह्यातील भामरागड जंगलात पोलिस आणि नक्षलवाद्यांमध्ये झालेल्या चकमकीत तीन नक्षलवादी ठार झाले आहेत. ठार झालेल्या नक्षलवाद्यांमध्ये दोन महिलांचाही समावेश आहे. पोलिसांनी एक पुरुष आणि दोन महिला नक्षलवाद्यांचे मृतदेह ताब्यात घेतले आहेत.Encounter between Naxalites and security forces in Gadchiroli Three Naxalites killed, including two women
गडचिरोली हे महाराष्ट्रातील नक्षलग्रस्त भागांपैकी एक आहे. लोकसभा निवडणुकीच्या 2024 च्या पहिल्या टप्प्यात येथे मतदान झाले आहे. गोळीबार थांबल्यानंतर सुरक्षा दलांनी घटनास्थळावरून एक एके-47 रायफल, एक कार्बाइन गन आणि एक इन्सास रायफल जप्त केली.
या चकमकीत ठार झालेल्या एका नक्षलवाद्याचे नाव पेरिमिली दलमचे प्रभारी कमांडर वासू असे आहे. या चकमकीनंतर पोलिसांनी शस्त्रास्त्रांशिवाय नक्षलवाद्यांच्या इतर वस्तूही जप्त केल्या आहेत. गेल्या एका महिन्यात सुरक्षा दलांनी 100 हून अधिक नक्षलवाद्यांचा खात्मा केला आहे.
पोलीस अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, जंगलाच्या या भागात काही नक्षलवादी तळ ठोकून असल्याची माहिती त्यांना मिळाली होती. अशा स्थितीत शोध मोहिमेसाठी जवानांचे पथक जंगलात पोहोचले. येथे नक्षलवाद्यांनी पोलिसांवर गोळीबार सुरू केला. पोलिसांनी केलेल्या प्रत्युत्तरादाखल तीन नक्षलवादी ठार झाले.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मार्च ते जून या काळात जंगले हिरवीगार नसतात आणि लांबूनही दिसतात. अशा परिस्थितीचा फायदा नक्षलवादी घेतात. महाराष्ट्राव्यतिरिक्त छत्तीसगडमध्येही सुरक्षा दलांनी अनेक नक्षलवाद्यांचा खात्मा केला आहे. जम्मू-काश्मीरमध्येही दहशतवाद्यांनी दहशत पसरवण्याचा प्रयत्न केला होता, मात्र सुरक्षा दलांनी त्यांचे सर्व प्रयत्न हाणून पाडले आहेत.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App