प्रतिनिधी
बंगळुरू : कर्नाटकात 10 मे रोजी विधानसभा निवडणूक होणार असून, त्यासाठीचा प्रचार आज संध्याकाळी संपणार आहे. आज संपूर्ण गांधी कुटुंब मते आकर्षित करण्यासाठी आपली ताकद लावताना दिसेल. वास्तविक, राहुल गांधी दुपारी त्यांच्या भगिनी प्रियांका गांधी यांच्यासोबत रोड शो करणार आहेत.Election campaigning will stop in Karnataka this evening, the entire Gandhi family will exert their strength on the last day, Rahul-Priyanka Gandhi will do a road show
आतापर्यंतच्या निवडणूक प्रचारात राहुल-प्रियांका भारतीय जनता पक्षावर जोरदार हल्लाबोल करताना दिसत आहेत. स्थानिक मुद्दे उपस्थित करून काँग्रेस भाजपवर हल्लाबोल करत आहे. सुरुवातीच्या टप्प्यात या स्थानिक समस्यांची सूत्रे स्थानिक नेत्यांच्या हातात होती, जी आता काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगेंपासून पक्षाचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी, पक्षाच्या सरचिटणीस प्रियांका गांधींपर्यंतच्या प्रमुख नेत्यांच्या हातात आली आहेत.
कर्नाटकला पंतप्रधानांचे आशीर्वाद मिळणार नाहीत- सोनिया गांधी
काँग्रेसच्या माजी अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनी कर्नाटकातील हुबळी येथे जाहीर सभेला संबोधित करताना भाजपवर जोरदार हल्ला चढवला. कर्नाटकातील लोक कष्ट करून आपले जीवन जगत असून त्यांना कोणाच्याही आशीर्वादाची गरज नसल्याचे त्या म्हणाल्या. यादरम्यान, केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्या वक्तव्याला उत्तर देताना ते म्हणाले की, भाजप पुन्हा सत्तेत आला नाही तर राज्याला पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचा आशीर्वाद मिळणार नाही. त्या म्हणाल्या, राहुल गांधींच्या भारत जोडो यात्रेमुळे भाजपला त्रास झाला असून पराभवाची भीती आहे.
पंतप्रधान मोदींचे काँग्रेसवर टीकास्त्र
रविवारी पंतप्रधान मोदींनी काँग्रेसवर हल्ला चढवला आणि आरोप केला की ते उघडपणे कर्नाटकला भारतापासून वेगळे करण्याचे समर्थन करत आहेत. मोदी म्हणाले, “जेव्हा देशहिताच्या विरोधात काम करण्याचा विचार येतो तेव्हा काँग्रेसचे ‘राजघराणे’ आघाडीवर असते. मला येथे एका गंभीर विषयावर बोलायचे आहे. मला हे सांगायचे आहे कारण माझ्या हृदयात खूप वेदना आहेत. या अशा खेळाला हा देश कधीही माफ करणार नाही.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App