ईडीचे दिल्ली-गुरुग्राममधील 15 ठिकाणी छापे; ₹200 कोटींपेक्षा जास्त मालमत्ता ओळखली

ED raids

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : ED raids  ईडीने मनी लाँड्रिंग प्रकरणात दिल्ली आणि गुरुग्राममध्ये 15 ठिकाणी छापे टाकले आणि 200 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीची मालमत्ता ओळखली. ईडीने गुरुवारी सांगितले की, 7 ऑक्टोबर रोजी वाटिका लिमिटेड आणि इतर प्रकरणांमध्ये मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्यांतर्गत (पीएमएलए) छापा टाकण्यात आला.ED raids

हे प्रकरण अनेक व्यावसायिक प्रकल्पांशी संबंधित आहे ज्यात 400 हून अधिक गुंतवणूकदारांना बिल्डर खरेदीदार एजंट (BBA) द्वारे निश्चित केलेला परतावा मिळाला नाही. याशिवाय, कंपनीने व्यावसायिक युनिट्स (घरे, दुकाने इ.) खरेदीदार आणि गुंतवणूकदारांना सुपूर्द केले नाहीत.

ईडीने सांगितले की, खरेदीदारांशी संबंधित अनेक आक्षेपार्ह रेकॉर्ड, बँकांकडून कंपन्यांच्या कर्जाशी संबंधित कागदपत्रे, पेन ड्राइव्ह, हार्ड ड्राइव्ह, लॅपटॉप आणि मोबाइल फोन छाप्यात जप्त करण्यात आले आहेत.



तीन वर्षांपूर्वी गुन्हा दाखल झाला होता

2021 मध्ये, दिल्ली आणि हरियाणा पोलिसांच्या आर्थिक गुन्हे शाखेने वाटिका लिमिटेड आणि तिचे प्रवर्तक अनिल भल्ला, गौतम भल्ला आणि इतरांविरुद्ध गुन्हेगारी कट, फसवणूक आणि मालमत्तेच्या अप्रामाणिक वितरणासाठी तपास सुरू केला होता.

ईडीने सांगितले की, कंपनीने भविष्यातील प्रकल्पात गुंतवणूकदारांना आकर्षित करण्यासाठी आश्वासन दिलेले उच्च परतावा आणि प्रकल्प पूर्ण झाल्यावर भाडेपट्टी आणि भाडे परतावा देण्यासारखे आश्वासने दिल्याचे तपासात उघड झाले आहे. मात्र, नंतर कंपनीने परतावा देणे बंद केले.

एवढेच नाही तर कंपनीने फरीदाबाद आणि गुरुग्राममधील अनेक प्रकल्पांशी संबंधित मालमत्ताही खरेदीदारांच्या ताब्यात दिलेली नाही. याशिवाय वाटिका ग्रुपच्या कंपन्यांनी 5 हजार कोटींहून अधिक कर्ज घेतले होते. यातील सुमारे 1200 कोटी रुपये इंडियाबुल्स कंपनीने करारात माफ केले होते.

डीटीसीपीकडून परवान्याचे नूतनीकरण करणे आणि प्रकल्प मुदतीत पूर्ण करणे यासारख्या गोष्टीही कंपनीने पूर्ण केल्या नाहीत. या फसवणुकीतून सुमारे 250 कोटी रुपये कमावल्याचे आतापर्यंतच्या तपासात दिसून येते, असे एजन्सीने म्हटले आहे.

ED raids at 15 places in Delhi-Gurugram; Identified assets worth over ₹200 crore

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात
    Icon News Hub