विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : AAP अर्थात आम आदमी पार्टीचे राष्ट्रीय संयोजक आणि दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल गुरुवारी अंमलबजावणी संचालनालयासमोर हजर होणार आहेत. आजच तृणमूल काँग्रेसच्या खासदार महुआ मोईत्रा यांनाही लोकसभेच्या आचार समितीच्या प्रश्नांना सामोरे जावे लागणार आहे. भारतीय जनता पक्षाने दोन्ही विरोधी नेत्यांच्या खिल्ली उडवली असून ‘दोघेही दोन नंबरी’ असल्याचे म्हटले आहे.ED interrogation of Kejriwal today, Mahua will also be questioned; BJP said – Both are two numbers!
भाजप खासदार निशिकांत दुबे यांनी मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ‘X’ वर लिहिले की, ‘दोघांनी 2 नोव्हेंबरला उपस्थित राहावे लागेल.’ दुबे यांनीच मोईत्रा प्रकरणात प्रश्न उपस्थित केला होता.
का आहे महत्त्वाचे?
दिल्लीचे मुख्यमंत्री केजरीवाल यांना सक्तवसुली संचालनालयाने (ईडी) दारू धोरणाशी संबंधित एका प्रकरणात चौकशीसाठी बोलावले आहे. यापूर्वी, केंद्रीय तपास यंत्रणेने एप्रिलमध्येही आप प्रमुखांची चौकशी केली होती. दिल्लीचे माजी उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया, खासदार संजय सिंह हे आधीच चौकशीचा सामना करत असून ते तुरुंगात आहेत. या कारवाईवरून ‘आप’ने भाजपच्या नेतृत्वाखालील केंद्र सरकारवर निशाणा साधला होता.
पक्षाचे म्हणणे आहे की भाजप विरोधी नेत्यांना गप्प करण्याचा प्रयत्न करत आहे आणि त्यामुळे केजरीवाल यांना चौकशीनंतर अटक केली जाऊ शकते. केजरीवाल यांच्यानंतर हेमंत सोरेन, तेजस्वी यादव, ममता बॅनर्जी, अभिषेक बॅनर्जी, पिनाराई विजयन, एमके स्टॅलिन यांच्यावरही कारवाई होऊ शकते, असे आप खासदार राघव चढ्ढा यांनी म्हटले होते.
मोईत्रा यांचे प्रकरण
भाजप खासदार दुबे यांनी मोईत्रा यांच्याविरोधात लोकसभेत तक्रार केली होती. ते म्हणाले होते की TMC खासदाराने व्यावसायिकाकडून रोख रक्कम आणि भेटवस्तू घेतल्यानंतर संसदेचे लॉगिन केले होते, ज्याद्वारे व्यावसायिकाने गौतम अदानीबद्दल प्रश्न उपस्थित केला होता. मोइत्रा यांनी कबूल केले आहे की, त्यांनी 2019 मध्ये त्यांचे लॉगिन दर्शन हिरानंदानी यांच्यासोबत शेअर केले आहे, जेणेकरून त्यांचे ऑफिस कर्मचारी त्यांना जे प्रश्न मंजूर करतील ते टाइप करण्यात मदत करू शकतील.
प्रत्येक खासदाराच्या टीममधील किमान 10 जणांचे लॉगिन असल्याचा आरोप त्यांनी फेटाळून लावला होता. येथे हिरानंदानी यांनी दुबे यांनी केलेले आरोप मान्य केले होते. संसदेत प्रश्न विचारण्याच्या बदल्यात आपण मोईत्रा यांना लाच दिल्याचे त्याने कबूल केले होते. आता असे सांगितले जात आहे की, दुबईतील टीएमसी खासदाराचे खाते सुमारे 47 वेळा लॉग इन झाले.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App