आतापर्यंत या स्फोटामुळे 11 जणांचा मृत्यू झालेला आहे
विशेष प्रतिनिधी
डोंबिवली : बॉयलर स्फोट प्रकरणी पोलिसांनी कारखाना मालक आणि मुख्य आरोपी मलय प्रदीप मेहता याला अटक केली आहे. ठाणे गुन्हे शाखेने ही कारवाई केली आहे. आज न्यायालयात हजर केले जाणार आहे. मलय मेहताची आई मालती मेहता यांनाही ठाणे पोलिसांनी नाशिकमधून ताब्यात घेतले आहे. आत्तापर्यंत बॉयलरच्या स्फोटामुळे 11 जणांचा मृत्यू झाला आहे. दरम्यान, 60 जण जखमी झाले आहेत.Dombivli Boiler Blast Main accused Malay Pradeep Mehtala arrested in Thane gang case
विशेष म्हणजे पोलिसांनी एक दिवसापूर्वीच मालक आणि संचालकांविरुद्ध एफआयआर नोंदवला होता. एफआयआरमध्ये मलय प्रदीप मेहता, मालती प्रदीप मेहता आणि इतर संचालक, व्यवस्थापन कर्मचारी आणि कारखान्यावर देखरेख करणारे अधिकारी यांची नावे आहेत.
एफआयआरनुसार, अधिका-यांनी रसायने मिसळताना आणि साठवताना खबरदारी घेतली नाही, तेही एका छोट्याशा चुकीमुळे स्फोट होऊ शकतो हे माहीत असताना. स्फोटानंतर सुमारे १२ तासांनंतर शुक्रवारी पहाटे दीड वाजता ठाणे जिल्ह्यातील मानपाडा पोलिसांनी एफआयआर दाखल केला.
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अमुदान केमिकल फॅक्टरीत गुरुवारी दुपारी 1.40 वाजता बॉयलर फुटल्यामुळे स्फोट झाला. घटनास्थळावरून आतापर्यंत 11 मृतदेह सापडले आहेत. जखमींना जवळच्या रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. जखमींच्या उपचाराचा खर्च राज्य सरकार उचलणार असल्याची घोषणा मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी केली आहे. सरकारने मृतांच्या कुटुंबीयांना 5 लाख रुपयांची भरपाईही जाहीर केली आहे. डोंबिवली बॉयलर स्फोट प्रकरणाच्या उच्चस्तरीय चौकशीचे आदेश त्यांनी दिले आहेत.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App