DMK : द्रमुकने म्हटले- ममतांचा पक्ष प्रादेशिक, त्यांनी फक्त बंगालमध्ये इंडियाचे नेतृत्व करावे

DMK

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : DMK  INDIA आघाडीचे नेतृत्व करणाऱ्या ममता बॅनर्जी यांच्या वक्तव्यावर डीएमकेने नाराजी व्यक्त केली आहे. द्रमुक नेते केएस एलंगोवन म्हणाले की, हे आघाडीने ठरवायचे आहे. INDIA आघाडीत किमान 10 पक्ष आहेत आणि काँग्रेस हा राष्ट्रीय पक्ष आहे तर ममता बॅनर्जींचा टीमएसी हा राज्यस्तरीय पक्ष आहे. त्या आपल्या राज्यात आघाडीचे नेतृत्व करू शकतात.DMK

वास्तविक, पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी हरियाणा-महाराष्ट्र आणि पोटनिवडणुकीत इंडिया ब्लॉकच्या खराब कामगिरीवर नाराजी व्यक्त केली आहे. एका मुलाखतीत त्या म्हणाल्या, ‘मी भारत आघाडी स्थापन केली. त्याचे नेतृत्व करणारे ते नीट चालवू शकत नाहीत, त्यामुळे मला संधी द्या. मी बंगालमधूनच आघाडीचे नेतृत्व करण्यास तयार आहे.



ममतांच्या वक्तव्याला सपा-शिवसेनेचा पाठिंबा ममता बॅनर्जी यांच्या विधानाला शिवसेनेचे (यूबीटी) खासदार संजय राऊत आणि समाजवादी पक्षाने (एसपी) पाठिंबा दिला आहे. राऊत शनिवारी म्हणाले, ‘त्यांनी विरोधी INDIA आघाडीची प्रमुख भागीदार व्हावे अशी आमची इच्छा आहे. ममता बॅनर्जी असोत, अरविंद केजरीवाल असोत किंवा शिवसेना असोत, आम्ही सगळे एकत्र आहोत. ममता बॅनर्जी यांच्याशी बोलण्यासाठी आम्ही लवकरच कोलकाता येथे जाणार आहोत.

त्याचवेळी सपा नेते उदयवीर सिंह यांनीही ममता बॅनर्जी यांच्या वक्तव्याचे समर्थन केले. ते शनिवारी म्हणाले, ‘लोकसभा निवडणुकीत सपाने यूपीमध्ये 80 पैकी 37 जागा जिंकल्या. पश्चिम बंगालमध्ये टीएमसीने 42 पैकी 29 जागा जिंकल्या. या दोन राज्यांत भाजपने 35 जागा गमावल्या. सर्व पक्षांनी सहमती दर्शवल्यास सपा ममतांना पाठिंबा देईल.

INDIA आघाडीतील नेतृत्वाबाबत ममतांच्या वक्तव्यावर भाजप म्हणाला – विरोधी पक्षांच्या नेत्यांचा राहुल गांधी आणि प्रियंका गांधी यांच्या नेतृत्वावर विश्वास नाही. ते अजूनही राहुल यांना राजकारणातील कच्चा खेळाडू मानतात. राहुल यांना राजकीय अपयश मानणारे अनेक लोक विरोधी पक्षात आहेत.

रणनीतीकारांद्वारे निवडणुका जिंकल्या जात नाहीत

निवडणूक रणनीतीकार प्रशांत किशोर यांची मदत घेण्याच्या प्रश्नावर ममता म्हणाल्या – काही रणनीतीकार घरी बसून सर्वेक्षण करतात आणि नंतर सर्वेक्षण बदलतात. ते योजना आणि नियोजन करू शकतात, परंतु मतदारांना बूथपर्यंत आणू शकत नाहीत.

फक्त बूथ कार्यकर्त्यांना गाव आणि जनता माहीत असते, हेच लोक निवडणुका जिंकतात. निवडणूक रणनीतीकार हे फक्त कलाकार असतात, जे पैशाच्या बदल्यात आपले काम करतात, पण त्यांच्याद्वारे निवडणुका जिंकल्या जात नाहीत.

ममता म्हणाल्या- माझा उत्तराधिकारी पक्ष ठरवेल

ममता यांना पक्षातील त्यांच्या उत्तराधिकारीबाबत विचारण्यात आले. त्याला उत्तर देताना त्या म्हणाल्या- टीएमसी हा शिस्तप्रिय पक्ष आहे. इथे कोणताही नेता स्वतःच्या अटी घालू शकत नाही. जनतेचे भले काय ते पक्ष ठरवेल. आमच्याकडे आमदार, खासदार, बूथ कार्यकर्ते आहेत, माझ्यानंतर पक्षाची धुरा कोण घेणार हे ते ठरवतील.

ममता बॅनर्जी यांच्या जवळचे नेते आणि त्यांचे पुतणे अभिषेक बॅनर्जी यांच्या जवळचे नेते यांच्यात मतभेदाची परिस्थिती गेल्या अनेक दिवसांपासून टीएमसीमध्ये पाहायला मिळत आहे. याबाबत ममता म्हणाल्या- पक्षासाठी प्रत्येकजण महत्त्वाचा आहे. आजचा नवा चेहरा उद्याचा दिग्गज असेल.

DMK said – Mamata’s party is regional, she should lead India only in Bengal

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात